Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 10 của 10

Ai chỉ em nhúng với!

[IMG]images/smilies/clap_grin.gif[/IMG] Có thể cho mình hỏi cách nhúng một dự án đã làm sẵn vào trong form của mình ko dự án đó là đuôi exe. Mà mình mún nhúng chạy thực thi như nhúng ảnh vậy ^^[IMG]images/smilies/17.gif[/IMG]. Nghĩa là dự án exe đó chạy trong form dự án của mình!

Chả hiểu hỏi cái gì nữa, nhúng cai gì, chạy cái gì, nhúng như nào?

Trích dẫn Gửi bởi k3nnjkut3
    [IMG]images/smilies/clap_grin.gif[/IMG] Có thể cho mình hỏi cách nhúng một dự án đã làm sẵn vào trong form của mình ko dự án đó là đuôi exe. Mà mình mún nhúng chạy thực thi như nhúng ảnh vậy ^^[IMG]images/smilies/17.gif[/IMG]. Nghĩa là dự án exe đó chạy trong form dự án của mình!
    Nghe như kiểu bài tập lớn làm không kịp nên muốn ăn phở nhúng ý nhờ [IMG]images/smilies/18.gif[/IMG]

Mã:
    class Program
    {
        static void Main()
        {
            // A.
            // Open specified Word file.
            OpenMicrosoftWord(@"C:\Users\Sam\Documents\Gears.docx");
        }

/// <summary>
        /// Open specified word document.
        /// </summary>
        static void OpenMicrosoftWord(string f)
        {
            ProcessStartInfo startInfo = new ProcessStartInfo();
            startInfo.FileName = "WINWORD.EXE";
            startInfo.Arguments = f;
            Process.Start(startInfo);
        }
    }
    Đây là cách để gọi một chương trình khác từ C#

Trích dẫn Gửi bởi k3nnjkut3
    Bạn lưu file .exe đó vào Resource, mỗi lần form load thì bạn lấy nó từ trong Resource và ghi nó lại ra file .exe, sau đó execute file .exe vừa ghi.

Đang ở
    Hà Nội
    nếu cả 2 file exe điều là .net thì có thể làm cách trộn cả 2 file thành 1 và chạy như sau:
    add reference chọn browse chọn tới file exe muốn lấy ví dụ ở dây là file highlingting.exe
    thêm hàng sau vào một button bất kỳ
    HighlightingCopy.Form1 form1 = new HighlightingCopy.Form1();
    form1.Show();

sau đó chạy click vào button đó sẽ thấy nó chạy được
    tiếp theo dùng công cụ ILMerge của microsoft và gỏ vào hàng lệnh sau
    ilmerge test.exe highlighting.exe /outk.exe
    trong đó test.exe là file chạy. highlighting.exe là file chạy ẩn
    giờ file exe là tổng hợp của 2 file trên
    vậy là xong chú ý thứ tự của file
    p/s: muốn bao nhiêu file cũng ok cả [IMG]images/smilies/lick.gif[/IMG][IMG]images/smilies/lick.gif[/IMG][IMG]images/smilies/lick.gif[/IMG][IMG]images/smilies/lick.gif[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi tdtanvn
    nếu cả 2 file exe điều là .net thì có thể làm cách trộn cả 2 file thành 1 và chạy như sau:
    add reference chọn browse chọn tới file exe muốn lấy ví dụ ở dây là file highlingting.exe
    thêm hàng sau vào một button bất kỳ
    HighlightingCopy.Form1 form1 = new HighlightingCopy.Form1();
    form1.Show();

sau đó chạy click vào button đó sẽ thấy nó chạy được
    tiếp theo dùng công cụ ILMerge của microsoft và gỏ vào hàng lệnh sau
    ilmerge test.exe highlighting.exe /outk.exe
    trong đó test.exe là file chạy. highlighting.exe là file chạy ẩn
    giờ file exe là tổng hợp của 2 file trên
    vậy là xong chú ý thứ tự của file
    p/s: muốn bao nhiêu file cũng ok cả [IMG]images/smilies/lick.gif[/IMG][IMG]images/smilies/lick.gif[/IMG][IMG]images/smilies/lick.gif[/IMG][IMG]images/smilies/lick.gif[/IMG]
    chà món này vãi khủng thật... đúng là phải luyện công gấp [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]) [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG])

à uhm chia sẻ luôn cho k3nnjkut3 một cách ... uhm vãi khủng hơn nhưng mà ko dành cho newbie (áp dụng khi fie đó viết từ .net). đấy là xài .NET Reflector (bạn search trên google link download nhé). nó sẽ cho phép bạn dịch ngược toàn bộ code của file exe về các hàm lệnh .net sau đó cần hàm nào thì copy vô chương trình của mình (ngày xưa khi mới học mình hay thử cái trò này). mà gặp thằng nào bị pack thì.... ngáp [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG])

^^ bạn có thể cho mình một mẫu được ko ^^ cám ơn magiczvn nhiều ^^!

Nếu chuơng trình bạn muốn nhúng kia mà có cả đống file dll đi cùng nữa thì hơi vất, cũng chưa biết rõ ý bạn như lào?hay là bạn muốn đưa các chuơng trình đang run vô form của bạn.
    Đây là ví dụ đưa Notepad vô form của bạn, dùng API SetParent

Mã:
    Process _process = new Process();            ProcessStartInfo info = new ProcessStartInfo();            info.FileName = "Notepad.exe";            info.WindowStyle = ProcessWindowStyle.Normal;            _process = Process.Start(info);           Thread.Sleep(100);            SetParent(_process.MainWindowHandle, this.Handle);

Vâng cám ơn dieucay555 ý mình cũng vậy. NGhĩa là nó run chương trình trong form lun đó ^^! Dieucay555 cho mình yahoo để tiện học hỏi. Mình cám ơn bạn nhiều! Bạn có thể lưu cho mình một mẫu để mình tải về ngâm cứu^^!

Trích dẫn Gửi bởi webshot
    chà món này vãi khủng thật... đúng là phải luyện công gấp [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]) [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG])

à uhm chia sẻ luôn cho k3nnjkut3 một cách ... uhm vãi khủng hơn nhưng mà ko dành cho newbie (áp dụng khi fie đó viết từ .net). đấy là xài .NET Reflector (bạn search trên google link download nhé). nó sẽ cho phép bạn dịch ngược toàn bộ code của file exe về các hàm lệnh .net sau đó cần hàm nào thì copy vô chương trình của mình (ngày xưa khi mới học mình hay thử cái trò này). mà gặp thằng nào bị pack thì.... ngáp [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG])
    Sử dụng System.Reflaction chỉ xài được các lớp,phương thức được xác định là public mà thôi. Nếu họ Implement là protected hoặc private các hàm sử lý quan trọng mà bạn cần thì đành ngáp thôi.

Tuy nhiên còn 1 cách nữa, là cho chạy chương trình của bạn kia ở chế độ ẩn.
    Rồi sau đó đọc thông tin trên Form/ Kết quả của chương trình ẩn đó vào Form chương trình của Bạn.

Bên .NET thì tớ không biết làm,nhưng mà bên VC++ thì có biết 1 chút thôi.
    Bạn nên Search trên Google ấy.

Các Tool hiện Password ẩn sử dụng cơ chế này đó.