Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Hỏi nguồn gốc về lớp item1 !

Chào các bác. Em lập trình cho ListView có đoạn khai báo đối tượng như sau
    ListViewItem item1;
    Sau đó khỏi tạo nó trong câu lệnh foreach

Mã:
    foreach (FileInfo f in dir.GetFiles("*.*"))            {                i++;                item1 = new ListViewItem(i.ToString());                item1.SubItems.Add(f.Name);                item1.SubItems.Add(f.Length.ToString());                item1.SubItems.Add(f.Attributes.ToString());                listView1.Items.Add(item1);            }
    cho em hỏi cái lớp item1 này ở đâu ra vậy. hay cái item1 này chỉ là 1 biến thuộc đối tượng ListViewItem.

Trích dẫn Gửi bởi lelong
    Chào các bác. Em lập trình cho ListView có đoạn khai báo đối tượng như sau
    ListViewItem item1;
    Sau đó khỏi tạo nó trong câu lệnh foreach

Mã:
    foreach (FileInfo f in dir.GetFiles("*.*"))            {                i++;                item1 = new ListViewItem(i.ToString());                item1.SubItems.Add(f.Name);                item1.SubItems.Add(f.Length.ToString());                item1.SubItems.Add(f.Attributes.ToString());                listView1.Items.Add(item1);            }
    cho em hỏi cái lớp item1 này ở đâu ra vậy. hay cái item1 này chỉ là 1 biến thuộc đối tượng ListViewItem.
    Thứ nhất, item1 không phải là một lớp, nó là một đối tượng.

Thứ hai, nó ở đâu ra thì có trời biết. Bạn có cho biết nó được khai báo lúc nào mà biết nó là biến toàn cục hay là biến nội.

Trích dẫn Gửi bởi VoTichSu
    Thứ nhất, item1 không phải là một lớp, nó là một đối tượng.

Thứ hai, nó ở đâu ra thì có trời biết. Bạn có cho biết nó được khai báo lúc nào mà biết nó là biến toàn cục hay là biến nội.
    cái item1 này là biến toàn cục. thế cái ListViewItem là một lớp hả anh

ListViewItem là một lớp được định nghĩa trong namespace System.Web.UI.WebControls, assembly System.Web.Extensions (trong tập System.Web.Extensions.dll)