Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Mới bắt đầu học C# cần gì ạ

Em vừa mới bắt đầu nhập môn C#. Các anh cho em hỏi ban đầu mình chỉ cần cài VS 2010 là đủ ạ. có cần cài MS SQL luôn không ạ?
    Em còn gà mong các anh chỉ bảo

Nếu bạn cần làm việc với DB thì cài, ko cần thì thôi [IMG]images/smilies/laughing.gif[/IMG]

Cậu tìm hiểu về lập trình hướng đối tượng nhé

Em đã cài được VS, em tạo 1 project mới nhưng muốn tạo nhiều file .cs trong 1 ConsoleApplication ví dụ như em tạo vd1.cs, vd2.cs, ... Nhưng khi em clt+f5 thì chỉ ra kết quả của program.cs mà khi tạo project có. Em ko hiểu như vậy là sao, vì em chỉ muốn tạo 1 project rồi tạo nhiều bài nhỏ trong đó chứ không phải làm mỗi bài lại tạo 1 project. Em mong các anh chỉ giúp ạ
    Thanks

Đang ở
    hà nội
    Ban đầu nên đọc qua về hướng đối tượng, thường thì các trường dạy java trước nên chắc cũng basbasse về OOP trước khi sang java, xong rồi thì :

-bắt đầu với màn hình console trước đã, thứ tạo class, tạo kiểu, tạo các project reference đến nhau, cách gọi object, các kiểu static, thừa kế(inherit) interface, abtract class.. những thứ đơn giản ban đầu đấy có khi lấy của bạn cả tuần rồi [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG].
    -Sau đó sẽ thao tác cao cấp hơn: truy xuất file, xóa file, ghi file, đọc ghi file text, kết nối CSDL, load datatable, recordset..
    - Tiếp đến thì tìm hiểu thêm winform, làm các app đơn giản, rồi nghiên cứu các controls của nó, cách dùng thế nào, thử load dữ liệu lên form control ra sao, bind dữ liệu bằng tay và bind dữ liệu theo datasource...

tạm thế là bạn có thể có những khái niệm ban đầu về C# rồi [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG].