Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 7 của 7

xin ý tưởng về cách show dữ liệu từ database(xem hình sẽ rõ ạ)

mình đang làm bài tập lớn về quản lí nhà trọ,website tham khảo là http:\\www.khunhatro.vn ,có vấn đề này cần hỏi các bạn.Mình muốn khi người dùng click vào button Tìm kiếm thì sẽ show dữ liệu như hình.
    [IMG]http:/l3.upanh.com/b4.s26.d2/3180c9ab80b71cd160b8007fac58b801_44210913.untitled .png[/IMG]
    nhưng lại không biết nên xài control gì để có thể hiển thị được như vậy.nếu xài lisview thì phần chữ nó bị giới hạn chỉ được <10 kí tự,nó show theo kiểu title theo từng hàng.Bí quá nên post lên đây hỏi ý kiến các bạn.cảm ơn mn.

làm web thì nên tự thiết kế lấy. Đừng phụ thuộc vào controls. Bạn có thể dùng controls repeator để show dữ liệu lên rùi css nó vào là đẹp thui.

dàn trang dùng css, còn dữ liệu thì dùng repeater . cái này ko có gì phức tạp hết, cơ bản hết mà

Lười nữa thì xài table cũng không sao cả .

Trích dẫn Gửi bởi vuanphuong
    làm web thì nên tự thiết kế lấy. Đừng phụ thuộc vào controls. Bạn có thể dùng controls repeator để show dữ liệu lên rùi css nó vào là đẹp thui.
    Trích dẫn Gửi bởi kenturo
    dàn trang dùng css, còn dữ liệu thì dùng repeater . cái này ko có gì phức tạp hết, cơ bản hết mà
    Trích dẫn Gửi bởi thitcholaotien
    Lười nữa thì xài table cũng không sao cả .
    box Winform mà,ý mình là nên xài control nào để hiển thị được như hình,chứ nếu làm web thì cái này mình hỏi làm gì.[IMG]images/smilies/wink.png[/IMG]

ặc ặc..sao mod chuyển bài qua box này ta..mình post bên thắc mắc lập trình c#.không trách tìm hoài không thấy tưởng mod del rồi.T_T.

pa post lên cái hình chụp của 1 phần web mà , mod move wa day là fai.
    còn này làm bên winform thì dùng table layout để dàn trang. con xuất data thì duyệt wa từng cột mà fill vào đúng control hiển thị thôi