Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 6 của 6
    session lưu trên máy client làm sao mà check kiểu vậy dc. tạo thêm 1 cột lưu trang thái đăng nhập, khi đăng nhập vào cho là 1 chẳng hạn, khi ng dùng logout ra thì cho cột ý trở về 0, chưa out thì vẫn là 1, nên khi ng khác đăng nhập vào kt vẫn giá trị 1 thông báo đang dươcj sử dụng... bạn thử xem

Trích dẫn Gửi bởi r3z0lee
    session lưu trên máy client làm sao mà check kiểu vậy dc. tạo thêm 1 cột lưu trang thái đăng nhập, khi đăng nhập vào cho là 1 chẳng hạn, khi ng dùng logout ra thì cho cột ý trở về 0, chưa out thì vẫn là 1, nên khi ng khác đăng nhập vào kt vẫn giá trị 1 thông báo đang dươcj sử dụng... bạn thử xem
    Mình cũng nói rõ là CSDL của mình k có colum để lưu trạng thái đăng nhập rồi mà(lúc làm k tính điều này, gần xong rồi mới phát sinh), cũng biết session là làm theo từng phiên trên từng máy, minh k muốn tạo lại bảng LoginUser vì sẽ kéo theo nhiều phức tạp [IMG]images/smilies/17.gif[/IMG][IMG]images/smilies/17.gif[/IMG] nên muốn hỏi các cao nhân có phương án nào khả quan ko? [IMG]images/smilies/icon_question.gif[/IMG][IMG]images/smilies/icon_question.gif[/IMG]

Chưa có thì bổ sung được. Không ảnh hưởng gì cả. Theo bạn trên nói nếu 1 người dùng mà đã đăng nhập rùi mà ko thoát nhưng lại tắt trình duyệt thì sẽ tính ntn? Ở Session_Start bạn lưu vào database còn khi Session_End thì bạn remove nó đi .

Đang ở
    Hà Nội
    Nếu bạn ko muốn thêm trường vào. Thì củng tương tự thế. Nhưng lưu vào Application. Bạn nghiên cứu thêm nhé!

Hỏi tư tưởng check tài khoản

Em muốn hỏi các bác chỉ giáo hộ em cái này: trang của em có các tài khoản hiện tại các tài khoản này vẫn có thể đăng nhập bởi nhiều người(1 tài khoản đăng nhập đc nhiều lần) em muốn chỉ đc 1 ng đăng nhập, ng vào sau sẽ bị thông báo đã đc sử dụng giống như mấy tài khoản Game ấy các bác. nhưng bảng CSDl của em k có colum để lưu trạng thái đăng nhập, em dùng cách kiểm tra session nhưng mà k ăn thua, hay chắc em làm sai, vậy các cao nhân chỉ dùm hướng, còn nếu có demo thì k còn gì bằng[IMG]images/smilies/clap_grin.gif[/IMG]
    Thanks các bác nhiều[IMG]images/smilies/18.gif[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi vuanphuong
    Nếu bạn ko muốn thêm trường vào. Thì củng tương tự thế. Nhưng lưu vào Application. Bạn nghiên cứu thêm nhé!
    Mình sẽ đi theo hướng này, cảm ơn bạn nhiều.