Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 3 của 3

[Cần hướng dẫn] Tạo chương trình sắp xếp lịch làm việc..

Mình không biết phải tạo chủ đề như thế nào nhưng mà mình đã tìm trên 4rum rồi nhưng không thấy. Mong mod đừng treo acc mình nữa vì mình đăng lên thì bị treo 2 lần rồi. Hix...

Mình muốn hỏi các bạn mình đang làm 1 phần mềm sắp xếp lịch làm việc trong 1 tuần mà theo yêu cầu thì như sau:

Tên T2 T3 T4 T5 T6 T7 CN

Nam A B A B A B A
    Hai B A B B B A B

ví dụ là như vậy. Khi mình xếp lịch thì sẽ chọn ngày bắt đầu và chương trình sẽ tự gán là lịch làm việc từ ngày.... tới ngày .....( trong 1 tuần). Khi lưu vào csdl thì sẽ lưu theo ngày nhưng khi mình click vào ten 1 người thì sẽ hiện lịch làm việc của người đó trong tháng theo kiểu calendar (giống như lịch trong máy tính, nhưng có cả ngày và ca làm việc trong lịch)

Mình vẫn chưa nghĩ ra phải làm như thế nào với chương trình này. Mong các bạn giúp đỡ..

bạn ơi mình cũng đang gặp bài như bạn híc mình chưa biết làm sao bạn làm webfom hay winform

....nếu như trong winform hay web thì mih ko rành.. nhung c++ thì mình doc và hieu câu hỏi của bạn..ý bạn nói cũng chua thật sự rõ . làm việc thi cần ít nhát 2 hàm.. 1 hàm truyền tham số khi đối số được gọi.. đây bạn tao ra 2 đối tượng, và 1 mảng chứa các thứ tự ngày tháng..1 hàm gọi đối tương trỏ đến khi bạn goi hàm thời gian...