Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 5 của 5

ae góp ý cho mình về vấn đề tạo cơ sở dữ liệu

theo chương trình học thì mình đã đc học các giải thuật, ngôn ngữ lập trình c#, winform. mình cũng đã viết được 1 số chương trình đơn giản. nhưng khi mình viết 1 chương trình từ điển anh-việt đơn giản thì mình gặp 1 số vấn đề. vd như dữ liệu khi mình chạy lần đầu không thể lưu lại trong lần chạy tiếp theo. các bạn có thể góp ý hoặc có tài liệu cụ thể thì giúp mình với.
    cám ơn các bạn rất nhiều

Nếu làm từ điển thì bạn lưu vào file dạng text hoặc xml, các thao tác thêm, xóa, sửa sẽ làm việc với file này. Bạn cần phải có thêm một phương thức dùng để load dữ liệu từ file nguồn lên form (dùng để refresh mỗi khi thực hiện các thao tác thêm, xóa, sửa và khi khởi tạo chương trình)

Trích dẫn Gửi bởi thoinv
    Nếu làm từ điển thì bạn lưu vào file dạng text hoặc xml, các thao tác thêm, xóa, sửa sẽ làm việc với file này. Bạn cần phải có thêm một phương thức dùng để load dữ liệu từ file nguồn lên form (dùng để refresh mỗi khi thực hiện các thao tác thêm, xóa, sửa và khi khởi tạo chương trình)
    cám ơn bạn. mình muốn hỏi thêm nếu đã hoàn thành rồi thì cần phải đóng gói thành file setup ntn và mình cần những tài liệu gì để làm việc này. cũng như mình có thể tạo 1 cơ sở dữ liệu với nó. tk bạn đã quan tâm

diễn đàn có ô search và bạn nên biết rằng những vấn đề bạn hỏi đã có quá nhiều trong diễn đàn . rất may là bạn post bài trong mục nhập môn chứ nếu là mục thắc mắc mắc C# thì đã bị xóa bài từ lâu .bạn nên tập thói quen search trước khi đăng lên 1 topic mới đi là vừa . kẻo có ngày đẹp trời login vào diễn đàn sẽ thấy cảnh "bỗng nhiên muốn cáu" [IMG]images/smilies/dont_know.gif[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi doveandrose
    diễn đàn có ô search và bạn nên biết rằng những vấn đề bạn hỏi đã có quá nhiều trong diễn đàn . rất may là bạn post bài trong mục nhập môn chứ nếu là mục thắc mắc mắc C# thì đã bị xóa bài từ lâu .bạn nên tập thói quen search trước khi đăng lên 1 topic mới đi là vừa . kẻo có ngày đẹp trời login vào diễn đàn sẽ thấy cảnh "bỗng nhiên muốn cáu" [IMG]images/smilies/dont_know.gif[/IMG]
    hjx, tk bạn đã nhắc nhở