Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 4 của 4
    trong cái gridview bạn vào edit columns thêm vào 1 cái Templatefield ->Header text:Hình->ok->xong rùi
    phải chuột chọn Edit Template chọn cái Hình rồi vào kéo 1 cái Images vào chọn edit databindings vào cái ImageURL dán cái này vào "~/Images/SanPham/"+Eval("hinhnho")
    ~/Images/SanPham/ đường dẫn thư mục chứ hình,Eval("") là cột trong cơ sở dữ liệu.
    chúc bạn thành công.

Trích dẫn Gửi bởi phupro95
    trong cái gridview bạn vào edit columns thêm vào 1 cái Templatefield ->Header text:Hình->ok->xong rùi
    phải chuột chọn Edit Template chọn cái Hình rồi vào kéo 1 cái Images vào chọn edit databindings vào cái ImageURL dán cái này vào "~/Images/SanPham/"+Eval("hinhnho")
    ~/Images/SanPham/ đường dẫn thư mục chứ hình,Eval("") là cột trong cơ sở dữ liệu.
    chúc bạn thành công.
    cụ thể hơn được không bạn.

thank các bạn đã quan tâm mình đã làm được rồi

Help xuất ảnh ra bảng GirlView Asp.net

Các bạn ơi mình mới học ASP.NET có phần này mình chưa biết các bạn giúp mình với.

trong cơ sở dữ liệu của mình có tạo một bảng sách trong đó có trường "anh" có kiểu là nvarchar lưu địa chỉ liên kết ảnh giờ mình mình xuất dữ liệu bảng sách ra bảng GirdView và mình muốn cột hình ảnh xuất ra ảnh, mình đã làm nhưng nó chỉ xuất ra link ảnh, bạn nào biết giúp mình với. Thank