Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Cần các bác pro cho ý tưởng: Lấy dữ liệu tự động từ site khác trong ASP.NET MVC4

Em chào các bác em đang gặp một vấn đề như thế này mong các pro cho em ý tưởng.

Em đang cần làm một module trong mvc3 hoặc4 lấy dữ liệu tự động từ một website khác (ví dụ như: lấy lịch các chuyến bay trên site của Vietnam Airline chẳng hạn) nhưng em chưa làm điều này bao giờ nên chưa biết đi ra sao. Mong các bác pro đi trước đã làm và cho em hướng đi với. Em cảm ơn các bác rất nhiều.

Cung cấp cho các bạn mới học lập trình những bài viết hữu ích, những lỗi thường gặp cơ bản khi mới lập trình ASP.NET MVC4. >> http://www.blogpostlaptrinh.somee.com/

Trích dẫn Gửi bởi vualuudan1990
    Em chào các bác em đang gặp một vấn đề như thế này mong các pro cho em ý tưởng.

Em đang cần làm một module trong mvc3 hoặc4 lấy dữ liệu tự động từ một website khác (ví dụ như: lấy lịch các chuyến bay trên site của Vietnam Airline chẳng hạn) nhưng em chưa làm điều này bao giờ nên chưa biết đi ra sao. Mong các bác pro đi trước đã làm và cho em hướng đi với. Em cảm ơn các bác rất nhiều.

Cung cấp cho các bạn mới học lập trình những bài viết hữu ích, những lỗi thường gặp cơ bản khi mới lập trình ASP.NET MVC4. >> http://www.blogpostlaptrinh.somee.com/
    Tìm hiểu thử AJAX xem, theo mình biết thì người ta dùng cái này để giải quyết vấn đề của bạn, nhưng mình chưa dùng qua...

Bác có thể có ví dụ cụ thể hay tài liệu hướng dẫn được không ạ.

chắc chỉ có cách get content về rồi lọc dữ liệu ra thôi

Đang ở
    Hà Nội
    viết crawler, chạy liên tục 24/24, mỗi 15 phút hay 1 khoảng time nào đó để quét dữ liệu từ trang bạn muốn, rồi về phân tích và lọc ra những gì mình muốn