Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 5 của 5
    Trong Form chỉ có một class Form1 thôi mà , còn label nó tạo luôn trong class . Thế là tôi kế thừa class Form1 nhưng cũng không được . Gửi bạn cái Project này , phải làm thế nào mới được đây ???

trong hàm khởi tạo form 1 bạn set keyPreview = true nhé
    Mã:
           public Form1()        {            this.KeyPreview = true;            InitializeComponent();        }
    sau đó dùng hàm keyDown như bình thường

Mã:
            private void Form1_KeyDown(object sender, KeyEventArgs e)        {            if (e.KeyCode == Keys.A)                MessageBox.Show("A");        }

uh , cách này thì được này , cảm ơn nhá .

Cách để trỏ về label ????

Mình làm phần sự kiện KeyDown của label , nhấn phím A thì nó thay đổi text . Để không một mình label thì được .
    Nhưng khi mình thêm một button vào thì lại không được . Khi chạy mình để ý cái button cứ có viền xanh ( con chuột đang trỏ về cái button ) , và mình nhấn A thì label.Text không thay đổi nữa ??
    Có cách nào để vừa có button mà nhấn phím A label.Text vẫn thay đổi không ???

Vì một mình cái nhãn đó thì chẳng còn thằng nào khác, nó phải tập trung trong tâm (focus) về cái nhãn đó. Còn khi có cái khác như các điều khiển có thể tập trung trọng tâm thì nó sẽ ưu tiên những cái đó.

Muốn nó được vậy thì bạn phải tạo ra một lớp nhãn kế thừa từ lớp Nhãn (Label) của C#.
    VD:

Mã:
    public class MyLabel : Label {    public MyLabel() : base() {        this.SetStyle(ControlStyles.Selectable , true);        this.UpdateStyles();    }         protected override void OnMouseDown(MouseEventArgs e) {        // Mỗi khi nhấn chuột thì trọng tâm vào điều khiển này. Vì mặc định nó không trọng tâm khi nhấn chuột vào.        this.Focus();        base.OnMouseDown(e);    }}
    Tham khảo:
    http://msdn.microsoft.com/en-us/libr....setstyle.aspx
    http://msdn.microsoft.com/en-us/libr...rolstyles.aspx