Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 5 của 5
    Đang ở
    Số 60 Thái Hà, Đống Đa, Hà Nội

cho dù đã xóa câu lệnh nhưng C# vẫn làm việc

trường hợp mình như sau: mình tao 1 form trong đó có cái datagrip view mình xài cái hàm để load dữ liệu lên cái datagrip view đó, ấn f5 đầu tiên chạy oke. rồi mình xóa cái hàm đó đi.(hàm load dữ liệu đó). thì f5 chương trình vẫn load dữ liệu bình thường. còn rất nhiều trường hợp nữa!!! Mong mọi người giải đáp mình xài visual 2010

Clean đi rồi build lại

Trích dẫn Gửi bởi tct_81
    trường hợp mình như sau: mình tao 1 form trong đó có cái datagrip view mình xài cái hàm để load dữ liệu lên cái datagrip view đó, ấn f5 đầu tiên chạy oke. rồi mình xóa cái hàm đó đi.(hàm load dữ liệu đó). thì f5 chương trình vẫn load dữ liệu bình thường. còn rất nhiều trường hợp nữa!!! Mong mọi người giải đáp mình xài visual 2010
    Hình như bạn đã tick vào cái tùy chọn nào đó khiến mặc định là F5 thì cứ chạy ko build lại
    Bạn Ấn F6 để bắt nó build lại, sau đó hãy F5. Hoặc là vào menu Build->Build Solution/Rebuild Solution

Mình từng bị như vậy rồi. Do ngày giờ máy bạn bị sai nhé. Chỉnh lại cho đúng là được

mỗi lần bạn chỉnh sửa lại code nên ấn Build hoặc rebuild để dịch lại chương trình. sau đó bạn ấn f5 để chạy chương trình, nếu ấn f5 luôn thì nó cũng build lại, nhưg nếu gặp lỗi thì nó sẽ chạy lại code cũ.