Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Xin hướng dẫn lưu cấu hình của chương trình

Chào mọi người , em đang viết một chương trình .em dùng code động để tạo "n" button , n này do người dùng tạo , khong cố định , nhưng có một vấn đề là khi tắt chương trình thì những thiết lập trên đều bị xóa sạch , có cách nào giúp nó lưu lại không ạ.

Trích dẫn Gửi bởi atlantiky
    Chào mọi người , em đang viết một chương trình .em dùng code động để tạo "n" button , n này do người dùng tạo , khong cố định , nhưng có một vấn đề là khi tắt chương trình thì những thiết lập trên đều bị xóa sạch , có cách nào giúp nó lưu lại không ạ.
    Nói rõ hơn mục đích để mọi người còn đưa ra giải pháp cho bạn!

Như vậy em dùng code:
    Button btn = new Button();
    this.flowLayoutPanel1.Controls.Add(btn);
    Để tạo n button ,button này không cố định có thể là là 5 hay 20 button( do người dùng cuối tạo ra giống kiểu thêm số bàn trong phần mềm quản lý quán cà phê) , nhưng khi tạo xong thoát chương trình thì số button này mất đi ,có cách nào lưu lại số button mà mình tạo ra không.cảm ơn mọi người

muốn thoát chuơng trình số button này ko mất đi thì khi user tạo bạn phải lưu nó lại, còn lưu vào đâu: database, file text, file configuration,... thì tùy bạn thôi. Và đuơng nhiên khi chạy chương trình thì bạn phải đọc ngược lại xem có những button nào đã được lưu thì show nó ra.

Mình có làm demo lưu vào file txt bạn xem thử nhé.

Trích dẫn Gửi bởi luxubu
    muốn thoát chuơng trình số button này ko mất đi thì khi user tạo bạn phải lưu nó lại, còn lưu vào đâu: database, file text, file configuration,... thì tùy bạn thôi. Và đuơng nhiên khi chạy chương trình thì bạn phải đọc ngược lại xem có những button nào đã được lưu thì show nó ra.

Mình có làm demo lưu vào file txt bạn xem thử nhé.
    Cảm ơn bạn nhiều lắm.đúng là mình đang cần cái này.