Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 2 của 2

Xin tư vấn hướng viết một chưong trình điều khiển webcam trên máy tính !

Mình là dân ngoại đạo , muốn viết thử một chuơng trình theo mô hình như thế này :
    Có 2 phần :
    - một cái apps trên winphone , có một nút chọn tắt bật webcam , một nút tăng giảm nhiệt độ quạt , kết nối với phần mềm trên windows
    - một ứng dụng chạy ngầm trên windowns , để khi có người dùng ấn nút trên phần mềm trên điện thoại thì webcam tự bật ghi lại hình ảnh lưu trên hdd hoặc một số cái quạt lắp trên case có thể tăng hoặc giảm tốc độ

Xin nhờ các bạn có thể chỉ cho mình một ý tưởng về các công cụ làm việc được không .
    Mình có đi hỏi thì được chỉ rằng trên winphone thì viết bằng devexpress còn trên windows viết bằng C# winform , nhwung chung chung quá , không mò được.

Rất mong nhận được sự giúp đỡ .

Mình cũng không phải dân chuyên nghiệp đâu nhưng cũng nghịch qua mấy cái webcam và truyền qua mạng rồi. Bạn nên search bằng tiếng anh rất nhiều mã nguồn c#,vb.net ở những trang như codeproject.com, hoặc the source code planet nói về việc bắt webcam và truyền webcam, còn windows phone thì mình chịu, hóng cao thủ. Những cái này thường liên quan đến socket, multithreading, giao tiếp cổng com rs232 ,máy tính và mạch điện (vi điều khiển)