Chào mọi người,

Mình đang gặp khó khăn trong việc muốn load hình ảnh sản phẩm từ project lên listview. Mong mọi người giúp mình.

Cấu trúc vị trí hình ảnh của mình như sau: Trong project có folder Imgs/products/(tên các thư mục con được đánh theo số)/main_thumbs.jpg

*(Tên thư mục được đánh theo số) ý là mình có 40 sp được đánh theo số từ 1 đến 40 ==> có 40 folder con . Bên trong mỗi folder mình đều có các bức hình được đặt tên giống nhau là main_thumbs.jpg.

Tìm hiểu trên mạng người ta hướng dẫn là dùng <asp:Image ID="Image1" runat="server" ImageUrl = "~/images/Test.JPG" />

Ví dụ của họ đơn giản không có nhiều thư mục như mình. Mình gặp khó khăn không biết lấy hình ảnh trong từng thư mục con từ 1 đến 40 như thế nào mình nghĩ tới đặt <%# Eval("ProID") %> đại diện cho nó trong đường dẫn nhưng bị báo lỗi

Đường dẫn của mình như sau: <asp:Image ID="Image1" runat="server" ImageUrl="~/Imgs/products/<%# Eval("ProID") %>/main_thumbs.jpg" />

Mình không biết phải xử lý ra sao cho đúng để có thể thực hiện load hình ảnh từ thư mục trong project lên listview. Mong mọi người hướng dẫn mình.

Cảm ơn mọi người nhiều.