Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 7 của 7
    Trích dẫn Gửi bởi cfno144
    Mình nhập dữ liệu lên database bằng sqlcommand nhưng nó k load lên datagridview ngay mà phải chạy lại nó mới hiện. mấy bạn cho mình hỏi làm sao để cho nó hiện luôn lên gridview với.
    Trong sự kiện của nút button save sau khi thực hiện Lưu dữ liệu thì bạn phải thêm cái loaddata() vào cho nó!
    ví dụ cái load dữ liệu của bạn là loaddssinhvien(), thì trong sự kiện của button save phải viết như thế này:
    Mã nguồn PHP:
    private void btnSave_Click(object sender, EventArgs e) { //Code save dữ liệu ------------ //Sự kiện load danh sách sinh viên loaddssinhvien(); }  

Load dữ liệu lên datagridview

Mình nhập dữ liệu lên database bằng sqlcommand nhưng nó k load lên datagridview ngay mà phải chạy lại nó mới hiện. mấy bạn cho mình hỏi làm sao để cho nó hiện luôn lên gridview với.

Các thành viên và tôi không thể đột nhập vô your PC để biết bạn làm như thế nào thì làm sao sửa cho nó hiện / ẩn như bạn muốn!

Mình làm như thế này đc rồi nhưng hình như cách này k hay lắm. nếu có nhiều bản ghi thì mỗi lần nhập vào đều phải load lại
    Tất nhiên !
    Thêm dưới SQL, cũng thêm trên form là OK thôi, cần chi đi xa đi lòng vòng - chưa hay, chưa tốt.
    //
    Chưa biết thì đi lòng vòng còn hơn không đi : phải chạy lại !

Trích dẫn Gửi bởi linhsanght
    Trong sự kiện của nút button save sau khi thực hiện Lưu dữ liệu thì bạn phải thêm cái loaddata() vào cho nó!
    ví dụ cái load dữ liệu của bạn là loaddssinhvien(), thì trong sự kiện của button save phải viết như thế này:
    Mã nguồn PHP:
    private void btnSave_Click(object sender, EventArgs e) { //Code save dữ liệu ------------ //Sự kiện load danh sách sinh viên loaddssinhvien(); }  
    Mình làm như thế này đc rồi nhưng hình như cách này k hay lắm. nếu có nhiều bản ghi thì mỗi lần nhập vào đều phải load lại

Tạo timmer thử xem, đang dùng cách này :P

Có nhiều cách mà.
    1 là load lại như linhsanght đã nêu.
    2 là bạn vừa add vào CSDL thì đồng thời addRow cho grid đó.
    3 là bạn nên học về SqlDependency.