Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Đang ở
    24 Rạch Bùng Binh , P10,Q3 , HCM
    Theo mình thì lúc đầu bạn nên nói thẳng trước. Chuyển bao nhiêu % khi website hoàn thành, mình cũng đã từng làm như bạn và mình đã nhận đủ.
    Web đó lúc bạn demo trên host nào? của bạn hay của bên kia, cty của bạn làm ra trang web đó là gì?

Lập trình một website, không đòi được thù lao, cần một lời khuyên!

Xin chào các bác, như tiêu đề em đã nêu ở trên mong các bác cho em một lời khuyên phải làm như thế nào.
    Câu chuyện của em như sau. Em là một lập trình, khoảng đầu tháng 1/2014 em có nhận việc làm freeland lập trình một website cho từ một người (người này em cũng là một freeland ở trong miền nam) sau quá trình làm việc sửa đi, sửa lại theo ý kiến của khách hàng giữa tháng 2/2014 thì website đã chạy ổn thỏa và không còn yêu cầu nào của khách hàng nữa.

Đến lúc này em mới hỏi tiền thù lao của em, thì người này tìm hết lý do này, lý do nọ bảo là khách hàng chưa gửi tiền cho mình nên không chuyển tiền cho em được. Rồi sau em cũng gọi nhiều lần và câu trả lời vẫn cùng một nội dung như vậy. Rồi bây giờ em gọi lại cho người này thì không còn nhấc máy nghe nữa.

Các bác cho em lời khuyên với ạ, giờ em phải làm gì bây giờ bao nhiêu công sức của em. Thức đêm thức hôm để làm

Website đã chạy thì có tên công ty, địa điểm, đến tận cty đó làm ầm lên. Nó sẽ lôi đc cái thằng kia ra chứ sao!

Tại mình lần đầu làm việc qua mạng thế này nên dễ tin người và cũng chưa có kinh nghiệm. Đây là website mình làm cho họ http://gotek.com.vn/

Bạn có thể gọi điện đến công ty, sử dụng chức năng ghi âm cuộc gọi để lấy bằng chứng. Nếu bạn không có bất kỳ chứng cứ nào, thì những gì bạn nói rất khó có thể tin tưởng hoản toàn, rất có thể câu chuyện còn có nhiều uổn khúc chứ không đơn giản như bạn nói.

Kevin cũng có thể hỗ trợ và ủng hộ bạn nếu như bạn bị ăn quỵt tiền, thậm chí có thể làm cho công ty kia khỏi phải kinh doanh nữa. Nhưng, cần có một cơ sở xác định bạn đúng!

Thằng thuê cũng cùi bắp nhỉ, nó mà là chủ thì cty nó sắp sập rồi kinh nghiệm mình đấy

trước cũng có một ông cù nhầy, hix lấy đựoc tẹo tiền rồi ông ý phắn mà người quen đó nha rồi cũng một thời gian sau cty tèo [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]