Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 2 của 2

Lập trình Web hay Windows Phone 7

Có thể topic không đúng mục lắm. Nhưng thực sự h mình đang rất đang phân vân lựa chọn giữa 2 cái này.
    Mình có nền tảng về Web, và nhận thấy lượng dự án về PHP khá nhiều, và mình cũng khá yêu thik Wordpress. Thêm nữa, 1 số thằng bạn mình đã theo học PHP và có thể tự nhận dự án, đang sinh viên mà mỗi tháng ngót 10tr thì quả là 1 số tiền ko nhỏ.
    Nhưng khổ nỗi, từ lúc WP7 nó ra, mình lúc luôn có 1 cái mong muốn là trở thành lập trình viên cho WP7, và mình cũng đang theo học 1 khóa .NET. WP7 là 1 nền tảng rất mới, nên tài liệu đa số toàn tiếng anh hết, mà mình học tiếng anh cũng ko tốt lắm, nếu theo được WP7 thì vài năm tới sau khi ra trường đó có thể là 1 nền tảng rất tốt.
    Thực sự mình phân vân lắm, cả tuần này nằm nghĩ mà ko được gì. Mong mọi người cho ý kiến giúp mình. THANKS [IMG]images/smilies/tongue.png[/IMG][IMG]images/smilies/tongue.png[/IMG][IMG]images/smilies/tongue.png[/IMG]

[IMG]images/smilies/dont_tell_anyone.gif[/IMG][IMG]images/smilies/dont_tell_anyone.gif[/IMG] đúng là vấn đề này cũng khó thật , mình giờ học trong trường được các thầy yêu quý , thầy nào cũng muốn mình học theo nền tảng một thầy thì web một thầy thì windows , muốn học tổng vào một môn thì sợ mất lòng thầy , giờ học mỗi thứ một tí thì chả giỏi gì , đau cả đầu [IMG]images/smiliesot_talking.gif[/IMG]