Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 22

Freelancer, có bro nào quan tâm không nhỉ?

Em thấy free lancer cũng là 1 công việc part-time cũng khá hay, không biết ở forum có ai đã (hoặc đang) làm không? Dạo quanh các trang như rentacoder, odesk hay getacoder thấy công việc cũng rất nhiều, và lương lậu cũng tốt, mức độ nào cũng có nữa ^^. Bác nào có kinh nghiệm hay quan tâm đến việc này thì cùng nhau thảo luận cho vui [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

Chưa biết vụ này, pro giới thiệu chi tiết cái đi, để đi làm kiếm vài xu chơi game, lúc này nghèo quá [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Free lancer là 1 hình thức làm việc qua mạng , trên các website về freelancer sẽ tạo 1 nơi giao dịch cho những người (provider)cần 1 chương trình hoàn chỉnh hoặc phát triển 1 cái gì đấy, những người này sẽ đưa ra các yêu cầu + mức lương(có thể là cho từng giờ làm hoặc trọn gói) , các lập trình viên nào thấy đủ yêu cầu có thể đăng kí ( nhiều khi là cả đấu giá công việc ấy), nếu được chọn vậy là ngồi code và có tiền thôi.
    Nó nôm na là như vậy, để rõ hơn bro vào trang odesk.com ( trang này tuy ko nổi tiếng bằng rentacoder.com hay getacoder.com) nhưng giao diện dễ nhìn lắm, dạo 1 vòng là hiểu ngay [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

theo 1 bro bên ddth thì VN mình làm freelancer cũng nhiều

Cảm ơn cậu nha, giờ mới biết cái này đó...làm việc tự do [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

trên các website về freelancer sẽ tạo 1 nơi giao dịch cho những người (provider)cần 1 chương trình hoàn chỉnh hoặc phát triển 1 cái gì đấy, những người này sẽ đưa ra các yêu cầu + mức lương(có thể là cho từng giờ làm hoặc trọn gói) , các lập trình viên nào thấy đủ yêu cầu có thể đăng kí
    nói như vậy, provider là các cty rồi ? Sao tui coi trên odesk.com thì provider có vẻ là lập trình viên

Provider = seller = Programmer
    Buyer thì ngược lại [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

trời ơi! khổ ghê! Mấy ông nội trên cái trang đó dùng từ chán quá! Làm tuui cũng chả hiểu nổi. Thì nói đại là programmer đi! Mệt gì đâu! Làm tui đăng ký lộn rồi phải xin nó xóa cái account

có ai biết làm cách nào để bọn đấy gửi tiền về cho mình không?
    (hehe, chưa code mà đã đòi tiền)

hehe, nhầm tý, anh em thông cảm [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Gửi tiền thì có nhiều phương thức (xem faq của nó ấy) nhưng có thể nhận được bằng Moneybookers là khỏe rồi, cứ vào Moneybookers.com tạo 1 acc, xong nạp cái số tài khoản ATM của mình vào (như tớ là của VCB), verify 1 cái là xong, khi nào tụi nó gửi tiền thì chỉ 4-5 ngày sau là mình nhận được , cũng hay nhỉ [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Các anh ơi! Có thể chỉ rõ ràng hơn được ko? Em là newbie, muốn thử tìm hiểu vấn đề này nè!

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối