Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Những yêu cầu nào cho vị trí tuyển dụng ASP MVC

Hiện tại mình đã tốt nghiệp đại học và đang tìm việc, trên các trang tìm việc làm mình thấy tuyển PHP là nhiều mà mình chỉ biết các ngôn ngữ như: ASP MVC, EF, Linq, WCF, SQL sever, jQuery, javascrip, HTML5, CSS3 thì đã đủ đi làm chưa và có nhiều công ty tuyển những thứ như trên không ạ, ngoài những ngôn ngữ trên thì mình nên học thêm cái gì nữa ạ

Trích dẫn Gửi bởi nhin_cai_gi
    Hiện tại mình đã tốt nghiệp đại học và đang tìm việc, trên các trang tìm việc làm mình thấy tuyển PHP là nhiều mà mình chỉ biết các ngôn ngữ như: ASP MVC, EF, Linq, WCF, SQL sever, jQuery, javascrip, HTML5, CSS3 thì đã đủ đi làm chưa và có nhiều công ty tuyển những thứ như trên không ạ, ngoài những ngôn ngữ trên thì mình nên học thêm cái gì nữa ạ
    học thêm toeic 500đ nữa nhé [IMG]images/smilies/kiss.gif[/IMG]

Biết + sử dụng => làm được dự án + kinh nghiệm chém gió + tiếp thu, học hỏi cái mới. Qua luôn.

TOEIC mình cũng được 600 bạn ơi, mà sao mình tìm mấy chỗ tuyển dụng như vậy ít quá ha

kinh nghiệm của bạn quá nhiều rồi còn. mình biết chỉ đc bằng 1 nửa của bạn... bạn chỉ học tốt c#, cơ bản .net là đc. đi làm thì kiểu gì bạn cũng phải học từ đầu các công nghệ mà cty đó đang áp dụng thôi.

Cần tiếng anh , không là anh em chết đói dài dài đấy!

Kevin thỉnh thoảng cũng thấy có vài tin tuyển dụng ASP.NET ở C Việt nhưng đa số đều là 'cá nhân tuyển' hoặc thông tin không rõ ràng. Về cơ bản Kevin nhận thấy nhu cầu tuyển lập trình ASP.NET rất thấp ...

Ở cương vị là một nhà tuyển dụng, họ cũng ít có nhu cầu tìm kiếm ASP.NET mà thay vào đó là tìm lập trình Web(HTML, CSS, Javascript) và C#. Tất nhiên, đây chỉ là những gì Kevin thấy!

mình tìm thì thấy lập trình Web(HTML, CSS, Javascript) cũng nhiều nhưng đa số là PHP ko à, kô lẽ MVC ít đất dụng võ vậy ta

Về cơ bản Kevin nhận thấy nhu cầu tuyển lập trình ASP.NET rất thấp ...
    cái này mình cũng giống Kevin hic

MVC là một mô hình áp dụng cho nhiều nền tảng như ASP.NET, PHP, JSP...

Bạn chưa biết các framework lớn của PHP toàn theo MVC à?

ASP.NET đúng là rất ít tuyển,...

mình cũng biết MVC được ứng dụng trong nhiều ngôn ngữ khác nhau, nó chỉ là 1 cái design patten thôi, nhưng tại sao PHP và JAVA tuyển nhiều còn ASP lại tuyển ít vậy nhỉ, mình thấy bảo mật của ASP rất tốt mà, nó ứng dụng trong web app rất dễ quản lý

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối