Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39

Làm sao để lập trình giỏi???

Em là sv CNTT,em thích phần mềm,nhưng khả năng code của em cực dỡ.
    Hiện nay em phải theo ngành MMT.Em vẫn thích code nhưng thực sự em không thấy tiến triển.Em có đầu óc,suy nghĩ khá logic nhưng khi diễn dạt trên code thì không biết phải làm thế nào...[IMG]images/smilies/icon_question.gif[/IMG] Em học mạng,nhưng vẫn dành thời gian code,em muốn cải thiện khả năng nhưng...[IMG]images/smilies/dont_know.gif[/IMG]
    Ai có kinh nghiệm nào chia sẻ cho em với.

chà chà, tư duy logic tốt nhưng diễn đạt ý tưởng qua code kém, ko sao bạn cứ code thật nhiều vào rồi từ từ cũng giỏi lên thôi. "Có chí thì nên" ông bà ta vẫn nói như thế mà.
    Chúc bạn sớm thành công>

Không biết diễn đạt bằng code nghĩa là cậu không nắm rõ cú pháp, chức năng của các câu lệnh. Cậu cần bỏ thời gian học những cái đó thì sẽ diễn đạt được thôi. Nhưng học thì cũng phải đi đôi với hành, học lý thuyết suông ko giải quyết được cái gì hết.
    Mà theo mạng không có nghĩa là ko code đâu, tới lúc làm đề tài, bài tập lớn, cậu cũng phải đụng à [IMG]images/smilies/wink.png[/IMG]

Đúng, có tư duy rồi thì cứ luyện code nhiều rồi sẽ lên. Thấy yếu cái ji thì ta luyện cái đó hehe

[IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG], Kim là sv điện tử không phải chuyên nghành tin nhưng cũng máu lập trình lắm [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]
    mới học có hơn 1 tháng thôi nhưng tự đánh giá bản thân mình cũng kha khá hơn so với 1 số bạn cùng lớp
    Kim nghĩ cứ cần cù và nắm vững kiến thức cơ bản là được.

ps: sáng nào ngủ dậy Kim cũng làm 1 lượt mấy trang lý thuyết cơ bản syntax và keyword của C++ [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG], hơn tháng rồi cũng thuộc :P

trông chữ ký của kim buồn cười quá

Trích dẫn Gửi bởi nho_oi113
    Em là sv CNTT,em thích phần mềm,nhưng khả năng code của em cực dỡ.
    Hiện nay em phải theo ngành MMT.Em vẫn thích code nhưng thực sự em không thấy tiến triển.Em có đầu óc,suy nghĩ khá logic nhưng khi diễn dạt trên code thì không biết phải làm thế nào...[IMG]images/smilies/icon_question.gif[/IMG] Em học mạng,nhưng vẫn dành thời gian code,em muốn cải thiện khả năng nhưng...[IMG]images/smilies/dont_know.gif[/IMG]
    Ai có kinh nghiệm nào chia sẻ cho em với.
    Nghe có vẻ ép buộc quá nhỉ !? Kiểu này sao mà học nổi [IMG]images/smilies/dont_know.gif[/IMG]
    Tui thích cả mạng lẫn phần mềm nên học cái gì cũng ko thành vấn đề [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG] (tui chuyên ngành mạng [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG])

Trích dẫn Gửi bởi haian
    trông chữ ký của kim buồn cười quá
    hix...công nhận buồn cười thật
    tuy là Kim học điện tử nhưng Kim thích lập trình lắm, mới đầu va chạm thấy nó hay quá đâm ra mê luôn á
    nên mơ ước luôn và cố gắng mong một ngày thành đạt thôi
    còn mấy cái chữ đỏ là mấy cái Kim đang cố gắng tự học ấy mà, nhìn có vẻ buồn cười quá

Nếu bạn đã có sẵn niềm đam mê thì cứ code nhiều là sẽ khá lên nhanh thôi. Muốn diễn đạt được ý tưởng thành code thì bạn phải nắm cú pháp của ngôn ngữ lập trình và phải có tư duy phân rã vấn đề.

Các cụ nói rồi: Cần cù bù ngu si [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]( giống tớ )

Bạn lại ko hề ngu cho nên cứ chăm đều đi rồi sẽ quen [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG].

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối