Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19

Tuổi nghề của người trong ngành công nghệ phần mềm???

Các bác cho em hỏi, tuổi nghề của một người trong nghành công nghệ phần mềm là bao nhiêu vậy ạ? Nếu lập trình viên thì tuổi nghề là bao nhiêu ạ? Em vẫn biết ai giỏi thì sẽ được ở lại lâu hơn nhưng em thấy nhiều người bảo dân quản trị mạng và lập trình viên trình độ khá thì quản trị mạng thường ở lại lâu hơn là lập trình viên- tức là tuổi nghê cao hơn ạ? Mong mọi người giải đáp giúp!

Đang ở
    24 Rạch Bùng Binh , P10,Q3 , HCM
    Tuổi nghề ấy ạ? Em chưa đi làm nên không biết rõ về cái này nhưng em nghĩ trong ngành cntt thì nếu già chắc vẫn được giữ lại vì còn kinh nghiệm mà!

Trích dẫn Gửi bởi vuduykhanh
    Các bác cho em hỏi, tuổi nghề của một người trong nghành công nghệ phần mềm là bao nhiêu vậy ạ? Nếu lập trình viên thì tuổi nghề là bao nhiêu ạ? Em vẫn biết ai giỏi thì sẽ được ở lại lâu hơn nhưng em thấy nhiều người bảo dân quản trị mạng và lập trình viên trình độ khá thì quản trị mạng thường ở lại lâu hơn là lập trình viên- tức là tuổi nghê cao hơn ạ? Mong mọi người giải đáp giúp!
    10 - 20 năm.
    đủ để giỏi và nếu chán thì ra ngoài dậy thêm.

ủa, ít vậy thôi sao hả anh? Vậy lúc lớn tuổi rồi ngồi chơi xơi nước ạ???
    Còn quản trị mạng nãy anh vuduykhanh bảo cao hơn không biết là bao nhiêu năm nhỉ???

Ax sao tuổi nghề ít thế nhỉ,vậy nếu e đi làm vào năm 25 tuổi thì năm 45 tuổi e đã về hưu rồi ah.

Trích dẫn Gửi bởi Gryffindor
    ủa, ít vậy thôi sao hả anh? Vậy lúc lớn tuổi rồi ngồi chơi xơi nước ạ???
    Còn quản trị mạng nãy anh vuduykhanh bảo cao hơn không biết là bao nhiêu năm nhỉ???
    lúc đó không thể đủ sức coding thâu đêm được. Kinh tế làm hết giờ là nghỉ còn CNTT thì không biết lúc nào là xong.

Hicc,tuổi nghề ít quá,vậy lúc đi làm mình ráng cày bừa cho nhiều,không thì kiếm việc gì làm thêm nếu không về già chắc tham gia vào Cái Bang

Còn trẻ thả chí tung hoành.

Về già đi gõ đầu trẻ.

Chân lý muôn thủa.

Trích dẫn Gửi bởi albel1205
    Ax sao tuổi nghề ít thế nhỉ,vậy nếu e đi làm vào năm 25 tuổi thì năm 45 tuổi e đã về hưu rồi ah.
    Thế là quá dài rồi.
    5 năm là hết nếu không thăng tiến được (chuyển sang mạng hoặc kinh doanh)
    Đáng buồn thế đấy[IMG]images/smilies/wink.png[/IMG]

Tuổi nghề thì vô cùng lắm. Nhưng làm là thường phải có mục tiêu thăng tiến, nhiều cái linh ta linh tinh khác nữa ^^

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối