Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 10 của 10

IQ cao thì ngành nào cũng quan trọng ! nhưng quan trọng nhất vẫn là khả năng nắm bắt cơ hội và nhận biết cơ hội !

Tất nhiên lao động trí óc phải cần đến IQ nhiều, mấy bạn nghĩ sao khi mình nói câu trên. mà cái câu

Những người nào NGU là người giàu, vì thế bạn hãy học và làm những gì mình YÊU THÍCH.
    của bác Kevin có vẻ "triết lý" nhỉ

Trích dẫn Gửi bởi Yin Yang
    Tất nhiên lao động trí óc phải cần đến IQ nhiều, mấy bạn nghĩ sao khi mình nói câu trên. mà cái câu

của bác Kevin có vẻ "triết lý" nhỉ
    Bạn hiểu NGU là gì? Có thể Kevin cũng đoán được bạn hiểu nó là gì trước khi có câu hỏi này.[IMG]images/smilies/online.gif[/IMG]

Kevin chỉ mập mờ một chút thôi, chứ không có triết lý gì cả. Nó là thực tế đang diễn ra đấy.

hi giotnuoc_ht91
    bạn thử nghĩ xem , những người hiện đang làm trong nghành CNTT hiện nay có 100% IQ cao ko? tất nhiên ko.thậm chí có người IQ còn thấp hơn 1 thằng nông dân
    nói như skynet đó..nắm bắt cơ hội rất quan trọng,bây h ko có chuyện nằm 1 chỗ chờ cục $$$ nó rơi từ trên trời xuống đâu
    tặng bạn 2 chữ này : đam mê,giống như mê gái ấy, còn IQ là thứ xa xỉ,để ý làm gì[IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG][IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

IQ cao có thực sự quan trọng với ngành CNTT

Chào các bạn!
    Mình là sinh viên đang chập chững làm quen với lập trình, cụ thể là đang làm quen với ngôn ngữ C. Thấy mọi người nói: "ngành CNTT đòi hỏi phải là một người thông minh, sáng tạo". Mình không biết là điều này có đúng không? Ai là người đi trước xin cho ý kiến và cả các bạn đang làm quen với CNTT nữa nhé.

Trích dẫn Gửi bởi giotnuoc_ht91
    Chào các bạn!
    Thấy mọi người nói: "ngành CNTT đòi hỏi phải là một người thông minh, sáng tạo". Mình không biết là điều này có đúng không?
    Câu này ngữ pháp sai, mà có ai hiểu ra ý câu này là người học CNTT toàn là đầu óc ko thông mình, tứ chi kém phát triển (do suốt ngày ngồi máy) không?

@Kevin: bác ghi câu đó ko khéo nhiều người hiểu nhầm nên nói vậy để người ta đọc lại.

bạn thử nghĩ xem , những người hiện đang làm trong nghành CNTT hiện nay có 100% IQ cao ko? tất nhiên ko.thậm chí có người IQ còn thấp hơn 1 thằng nông dân
    nói như skynet đó..nắm bắt cơ hội rất quan trọng,bây h ko có chuyện nằm 1 chỗ chờ cục $$$ nó rơi từ trên trời xuống đâu
    tặng bạn 2 chữ này : đam mê,giống như mê gái ấy, còn IQ là thứ xa xỉ,để ý làm gì
    tất nhiên là chả có mấy ngành mà IQ cao 100% cả, tại vì IT ko phải là 1 ngành có phạm vi ứng dụng từ đơn giản đến rất phức tạp. Nên người "bình dân" thì ăn cơm "bình dân", người "khá giả" thì ăn cơm "nhà hàng". Nên nếu bạn muốn hỏi nó có quan trọng ko thì có thể trả lời là , tuy nhiên người ta nên lựa chọn nghề nghiệp theo ý thích chứ ko vì tư chất của họ. Một người ngồi xe lăn vẫn có thể chơi bóng chuyền, người ta ko đánh giá khả năng của họ với những người bình thường mà đánh giá dựa vào nỗ lực, quyết tâm và "cần cù" của họ.

Đang ở
    hà nội
    Trích dẫn Gửi bởi microstar
    hi giotnuoc_ht91
    tặng bạn 2 chữ này : đam mê,giống như mê gái ấy, còn IQ là thứ xa xỉ,để ý làm gì[IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG][IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]
    người này nói chiện nghe dễ hư dép dữ ông , có ngon đi làm nông dân đi rồi coi có giàu được như thằng ta 0

lâu lâu chun dô ngó 1 2 topic mà thấy nhột gan gốm

Chết rồi.! Mình thì không có IQ????