Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

theo mình biết thì cái này thuộc về phần nghiên cứu. thường là các đề tài luận án thạc sỹ của bộ môn công nghệ tri thức của các trường lớn.
    còn đi làm thì hình như là không có( hình như thôi nha).

Trích dẫn Gửi bởi chuong01
    Xử lí ảnh, nhận dạng và trí tuệ nhân tạo có quan trọng khi đi làm? Anh nào biết chỉ em với.
    3 môn này mà học chuyên sâu thì phải học ở bậc thạc sĩ (rất là chua)...
    Có đó. Hỏi bác DR ấy. Công ty bác ấy đang tuyển Dev C++ có kiến thức và kinh nghiệm về mấy món đó mà. Ngay trang đầu tiên của CV [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

ec ec có bác nào ?

Trích dẫn Gửi bởi chuong01
    Xử lí ảnh, nhận dạng và trí tuệ nhân tạo có quan trọng khi đi làm? Anh nào biết chỉ em với.
    3 môn này mà học chuyên sâu thì phải học ở bậc thạc sĩ (rất là chua)...
    những thứ này quan trọng hơn cả kiến thức lập trình í,nếu bạn là 1 Expert 1 trong những thứ này,bạn mới có thể dễ kiếm lương cao,còn không cũng giống như các chú thợ xây --> sử dụng tool coding thì nhanh nhưng động vào việc ko biết làm thế nào

Trích dẫn Gửi bởi AlexF
    những thứ này quan trọng hơn cả kiến thức lập trình í,nếu bạn là 1 Expert 1 trong những thứ này,bạn mới có thể dễ kiếm lương cao,còn không cũng giống như các chú thợ xây --> sử dụng tool coding thì nhanh nhưng động vào việc ko biết làm thế nào
    forum congdongC ko thấy các bài viết về 3 môn xử lí ảnh, nhận dạng và trí tuệ nhân tạo nhỉ?

thường thì Cviet toàn các SV vào [IMG]images/smilies/wink.png[/IMG],mà phần lớn sv thì chưa đủ "lực" để viết,một số thành viên có khả năng thì bận,nói chung bạn nên nghiên cứu thêm về những cái đó,thử làm quen với 1 vài OpenSOurce về nhận dạng ảnh,xử lý ảnh,xử lý âm thanh,xử lý video,.... RẤT CÓ GIÁ ĐẤY ( hiện tại mình cũng đang tìm hiểu )

anh AlexF, em muốn hỏi về 3 môn này thì qua forum nào anh? tự học chắc tiêu...

trường đại học có dạy 1 phần,1 phần bạn tìm hiểu thông qua tài liệu trên mạng,hỏi đáp trên mạng,nghiên cứu Opensource code ( nên đọc Opensource ( bao gồm cả document và source code ) vì nó là con đừong ngắn nhất để hiểu --> mà cũng thực tế được luôn )

Đang ở
    89 Tam Trinh - Hoàng Mai - Hà Nội
    Forum nào có nhiều người giỏi về trí tuệ nhân tạo vậy anh AlexF?

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối