Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Cần người có kinh nghiệm góp ý sinh viên mới ra trường

Mình sinh viên mới trường đang làm tại công ty mới thành lập, mình là nhân viên đầu tiên luôn, giờ coding chỉ có mình với Giám đốc IT, chỉ 2 nhân viên thôi.

Mình đang phân vân là nên tiếp tục làm hay đi tìm công ty khác có qui mô hơn tí, hiện tại lương mình đang nhận là 1tr5, làm ở sài gòn nữa, nên sống thiếu thốn lắm nhưng cũng ráng làm 2 tháng rồi, nếu mình cố bám trụ tại đây thì mai mốt mình sẽ có nhiều ưu đãi cty với người trụ cột, nhưng sao 2 tháng mình làm, mình thấy sao mình xa cái việc coding quá đi, bạn bè đi làm đều tiếp xúc thực tại và tiến bộ lắm, nhìn người ta mình cũg buồn buồn, không phải buồn vì lương má buồn vì kiến thức.

Mình cũng không biết là mình xin cty khác có nhiều cọ xát không nữa, phải nói là phân vân lắm, ai đã từng trải qua thời gian bắt đầu làm như mình có thể chia sẽ với mình không, ai có kinh nghiệm biết công việc làm IT sẽ như thế nào khi vào môi trường khác, xin tất cả cho mình lời khuyên kinh nghiệm. Thanks lắm

1. Ko biết ở đâu chỗ sg này mà coder làm 1.5m ? Cậu ra tiệm gõ thuê cũng kiếm được 3m rồi.
    2. Vấn đề ko phải là sv mới ra trường, như tớ cũng chưa ra trường, vẫn ko thấy gì trở ngại cả, cậu cứ kiếm chỗ nào hợp lí hơn tí nữa, vừa học hỏi kinh nghiệm, học hỏi quy trình, và kiếm thêm chút đỉnh cho gia đình.

Cuộc sống cần có những thử nghiệm mới :d

Mình đang phân vân là nên tiếp tục làm hay đi tìm công ty khác có qui mô hơn tí, hiện tại lương mình đang nhận là 1tr5, làm ở sài gòn nữa, nên sống thiếu thốn lắm nhưng cũng ráng làm 2 tháng rồi, nếu mình cố bám trụ tại đây thì mai mốt mình sẽ có nhiều ưu đãi cty với người trụ cột, nhưng sao 2 tháng mình làm, mình thấy sao mình xa cái việc coding quá đi, bạn bè đi làm đều tiếp xúc thực tại và tiến bộ lắm, nhìn người ta mình cũg buồn buồn, không phải buồn vì lương má buồn vì kiến thức.

Chỗ bôi đậm 1: sao bạn biết sẽ ưu đãi? khi cty phát triển, người ta cần tiếp thị. Chưa chắc KTV đã được ưu đãi

Chỗ bôi đậm 2: xa là thế nào? nếu bạn xa code thì thật sự ra bạn đang làm gì?

KL: nhìn cách đối xử của xếp. Là dân mới ra trường, cái bạn cần nhất là sự dẫn dắt của người đi trước. Bạn cần xét kỹ xem người này có tận tình dẫn dắt hay không. Nếu ông/bà ta có tận tình thì ở thêm ít lâu (khoảng 1 năm) để học. Nên nhớ rằng những cái học được đây rất quý báu. Nhưng nếu ông/bà ta không có vẻ tận tình, để cho bạn ngồi làm code một mình thì học lâu lắm, kiếm chỗ khác tốt hơn.

Thanks các bạn lắm.

Em cũng mới ra trường apply vào lập trình viên nhưng cty thiếu nhân viên triển khai nên đưa em qua đi làm triển khai phần mềm, em cũng không biết tương lai sẽ ra sao ngày sau nữa. Anh nào có kinh nghiệm hướng dẫn em với. Cơ hội cho nhân viên triển khai ? Thử thách ? Có khả năng thăng tiến hay không ?

Trích dẫn Gửi bởi kakakhang
    Em cũng mới ra trường apply vào lập trình viên nhưng cty thiếu nhân viên triển khai nên đưa em qua đi làm triển khai phần mềm, em cũng không biết tương lai sẽ ra sao ngày sau nữa. Anh nào có kinh nghiệm hướng dẫn em với. Cơ hội cho nhân viên triển khai ? Thử thách ? Có khả năng thăng tiến hay không ?
    Vô đây mà xem thông tin! (Anh Kevin đang làm Giám đốc đó; cậu hỏi xem có thăng tiến lên nắm quyền như anh ấy không nhé!):
    http://forums.congdongcviet.com/showthread.php?t=34747

Peter cho hỏi anh Kevin bao tuổi rồi mà kinh nghiệm đầy mình vậy

Trích dẫn Gửi bởi iloveit1208
    Peter cho hỏi anh Kevin bao tuổi rồi mà kinh nghiệm đầy mình vậy
    Điện thoại trực tiếp hỏi thăm chứ! Peter nhớ không nhầm thì hơn Peter 1 tuổi đó (Tuổi trẻ tài cao mà)....

ớ, e nhớ ko nhầm thì anh Kh tuổi rồng mà , :-" chả nhẽ chú bộ đội tuổi rắn,

ps : vấn đề càng lúc càng bị đẩy đi xa khỏi chủ đề chính của chủ toppic đưa ra

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối