Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 5 của 5
    Đang ở
    89 Tam Trinh - Hoàng Mai - Hà Nội

Tự học C như thế nàocho tốt?

các pro ơi! em vừa bước vào ngành lập trình game. Vì nhà trường không dạy C mà dạy luôn C++ nên em phải tự tìm hiểu C. tài liệu thì có thể tìm đc nhưng cách thức tự học và tự nghiên cứu là như thế nào ạ? rất xin các pro cho em lời khuyên. thanks các pro :X

Nếu bạn biết về C++ thì học C sẽ không khó. Bạn chỉ cần bỏ chút thời gian ra đọc lý thuyết và so sánh một số điểm khác nhau giữa hai loại này, sẽ nhanh chóng thôi. Chúc thành công.

p/s: Move qua box Kinh nghiệm ngành IT.

Kinh nghiệm học C thì cả diễn đàn này mục đích là để truyền đạt cái đó mà [IMG]images/smilies/wink.png[/IMG])
    Còn về việc tìm tài liệu hay cách học thế nào thì mình nghĩ 1 lập trình viên luôn luôn phải xác định rõ cho mình từ trc bởi lẽ cái quan trọng nhất trong ngành IT này bên cạnh tính sáng tạo còn là sự tự mày mò.
    Chúc bạn đạt được mục đích của mình
    P/S: mình cũng đang bước chân vào con đường này hehe[IMG]images/smilies/wink.png[/IMG])

Nói là tự học nhưng những điều khó hiểu thì suy nghĩ thật kĩ vào, khi nào không biết luôn thì hỏi diễn đàn sẽ có người trả lời, nhưng đừng lạm dụng hỏi quá thì kể như chẳng ích lợi gì. Tự học có cái khó khăn mình hai bị là trước một vấn đề khó thường làm không đc nên sinh chán bởi vậy khi gặp khó thì đừng nản trước(hỏi nguoi khác liền, không có ai trả lời thì nản cũng không muộn,hi hi), và tự học là mình chủ động và thật sự không có áp lực nên cũng khó, mình thì không hoàn toàn tự học mà là học trên lớp, đọc sách, tìm kiếm trên mạng, hỏi bạn bè, kết hợp lại mấy học tốt.Cũng có những thứ mình hoàn toàn tự kiếm học đó nhưng là những thứ non-code.

Đang ở
    Số 60 Thái Hà, Đống Đa, Hà Nội
    Bạn học lập trình game viết bằng C luôn hả! C và C++ thì cũng giông giống nhau thôi, mà bạn học lập trình game là tự học hả?vậy sao không dùng C++ luôn hay C#,Java gì đó. Sách học C Tiếng Việt mình thấy cuốn "Ngôn ngữ lập trình C" của thầy Quách Tuấn Ngọc(DHQGHN) , Ky thuat lap trinh (Pham Văn Ất) tốt đó.
    Sách tiếng Anh và tiếng Việt khác cũng nhiều lắm nhưng cuốn sách trên bạn nên tìm đọc đi, hay đó.