Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 8 của 8

phương pháp, kinh nghiệm để thành công trong lập trình C, C++ cho người mới học!

Xin chào mọi người!
    Mình là thành viên mới của diễn đàn. Mình mới học C, ai co kinh nghiệm có thể giúp mình định hướng về phương pháp học, kinh nghiệm học hay có thể kể về cách "cày" để mình có thể học theo, để thực hiện ước mơ trở thành một lập trình viên chuyên nghiệp! Mong các anh chị lớn và các ban đã có kinh nghiệm chỉ bảo mình nhé. [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG][IMG]images/smilies/smile.png[/IMG][IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]
    THANKS!

Làm bài tập nhiều thì sẽ tự nhiên nó được, học lý thuyết nhiều càng thấy đần ra nhưng không học thì gặp rắc rối nhiều.Không biết thì hỏi người khác.

umh. Ông cha ta vẫn có câu học đi đôi với hành còn cả câu trăm hay không bằng tay quen mà nên mình tinh thực hàng nhiều là phương pháp tốt nhất mình giờ cũng đang thực hiên phương pháp này đó

Trích dẫn Gửi bởi Kevin Hoang
    Có một kinh nghiệm là chịu khó tham gia chia sẻ trên cộng đồng C Việt này. Kevin cũng là một trong số rất nhiều người học lập trình C/C++ từ cộng đồng C Việt này. Đừng cho là Kevin muốn quảng cáo cộng đồng C Việt, đây là điều thực tế, và cũng là mong muốn của ban quản lý diễn đàn, . (Tin hay không thì cứ thử rồi biết)

@:All: Nếu chịu khó spam thì cũng sẽ trở thành spammer! Và cuối cùng là thành banned member (Một kết quả tuyệt vời đấy)
    - Ặc!!! lời cảnh cáo đến toàn dân thiên hạ... Anh Kevin cũng nên phổ biến cho các MOD chú ý nội dụng trong topic. Có nhiều member vào cmt. "chỉ bỏ code vào tag cho dễ nhìn thồi chứ chưa sửa"(copy code của chủ topic bỏ vào tag" hay là "....................", "thậm chí "bạn lên google đi", "mình không biết"

uhm. phải "cày" thôi. thanks mọi người nhé. có ai có kinh nghiệm gì cho mình xin đóng góp nhé!

Có một kinh nghiệm là chịu khó tham gia chia sẻ trên cộng đồng C Việt này. Kevin cũng là một trong số rất nhiều người học lập trình C/C++ từ cộng đồng C Việt này. Đừng cho là Kevin muốn quảng cáo cộng đồng C Việt, đây là điều thực tế, và cũng là mong muốn của ban quản lý diễn đàn, . (Tin hay không thì cứ thử rồi biết)

@:All: Nếu chịu khó spam thì cũng sẽ trở thành spammer! Và cuối cùng là thành banned member (Một kết quả tuyệt vời đấy)

HỌc lập trình muốn giỏi thì tốt nhất nên đọc sách và thực hành thật nhiều< chúc các bạn may mắn.

Trích dẫn Gửi bởi trieuvan.n01
    umh. Ông cha ta vẫn có câu học đi đôi với hành còn cả câu trăm hay không bằng tay quen
    hihi. văn hay chứ có pải trăm hay đâu.
    theo mình nghĩ bạn nên có 1 cuốn tài liệu aptech là dễ đọc nhất.
    của ông ất thì chi tiết nhưng khó đọc hơn^^!~
    còn đâu thì theo anh kevin: vô cviệt.^^ (PR)