Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 10 của 10
    Đang ở
    24 Rạch Bùng Binh , P10,Q3 , HCM

Lời khuyên nào cho người mới bắt đầu học C#?

Chào các bạn. Mình đang có ý định tự học C# nhưng chưa biết bắt đầu từ đâu và như thế nào. Bạn nó có kinh nghiệm trong vấn đề này chia sẻ cho mình với. Với các bạn nào có tài liệu cho mình xin với. Cảm ơn các bạn trước nha.

bạn mới học thì nên bắt đầu với console hoặc winform

Mới học mà bảo người ta học window form.
    Học trên console. Nắm vững các kiến thức hướng đối tượng như: kết thừa, đa hình.
    Tài liệu thì trên mạng có rất nhiều. nên học trong quyển c# 2.0 tiếng việt.

Bạn có thể tham khảo sách của Phạm Hữu Khang.

mình thấy có rất nhiều sách hay .... nếu nếu về phần winform thì mình hay đọc sách nguyễn hà giang

Đọc sách cơ bản + thực hành nhiều + hỏi mọi người những gì thắc mắc. Trên diễn đàn có nhiều tài liệu C# bạn tham khảo sẽ rất tốt đấy.

Tham gia khóa học seri học lập trình với tiếng Anh của mình đi [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]
    http://forums.congdongcviet.com/showthread.php?t=43424

chào bạn

vì bạn mới học nên mình khuyên như sau

trước hết bạn nên biết học C# cần học những gì. giống như người ta đọc sách ấy.đầu tiên người ta ko đọc sách ngay mà người ta sẽ đọc mục lục

sau đó thì đặt mục tiêu với thời gian biểu rõ ràng để tiếp thu những thứ đó.

khi bạn đã nắm vững những cái cơ bản thì sẽ có nhiều lựa chọn hơn cho bạn với rất nhiều công nghệ mới liên quan đến C# hiện nay.

Trích dẫn Gửi bởi zstar
    chào bạn

vì bạn mới học nên mình khuyên như sau

trước hết bạn nên biết học C# cần học những gì. giống như người ta đọc sách ấy.đầu tiên người ta ko đọc sách ngay mà người ta sẽ đọc mục lục

sau đó thì đặt mục tiêu với thời gian biểu rõ ràng để tiếp thu những thứ đó.

khi bạn đã nắm vững những cái cơ bản thì sẽ có nhiều lựa chọn hơn cho bạn với rất nhiều công nghệ mới liên quan đến C# hiện nay.
    Anh có thể cho em xin cái mục lục được không ạ. Bây giờ em vẫn chưa biết mình phải làm việc gì trước. Đọc qua mấy tài liệu em thấy nói rất nhiều về networkfame, em chẳng biết cái này là gì nhưng chắc là quan trọng phải không ạ. Em đã học C rồi, kiến thức thì em cũng khá vững nên chắc việc học console không quá khó khăn với em. Em xin cảm ơn trước ạ.

ý anh zstar là đọc mục lục sách trước xem có phần nào quan trọng rồi chú tâm vào phần ấy chứ không phải vô cái là đọc từ đầu đến cuối. Bác xin cái mục lục là bác định xin cái ji?