Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Nên chọn code hay không?

Mình là lính mới trong 1 lớp học công nghệ phần mềm.Dạo gần đây mình cảm thấy không còn hứng thú với công việc code này nữa.Có lẽ do sức ép về trí tuệ quá cao cũng có thể do mình thấy dốt hơn so với mấy bạn cùng lớp.Mình đâm ra chơi game và xem phim suốt(sở thích).Nhưng cũng biết bản thân sẽ không ra gì khi không cố gắng.Mà hứng thú mình đã mất rồi.Vậy có ai có cách nào hay hay giúp mình tìm lại hứng thú với công việc học tập này không.[IMG]images/smilies/offline.gif[/IMG]Cũng như chỉ vài chiêu đẹp mắt để học tốt môn này.

Hay là mình nên chuyển sang học Mạng? (Tụi bạn có khuyên cũng nên nghĩ đến cách đó nếu bí thù lù trong hiện tại).[IMG]images/smilies/offline.gif[/IMG]

Mấy đại ca giúp em được không?[IMG]images/smilies/offline.gif[/IMG]

em sợ 1 ngày nào đó sẽ rơi vào tình trạng chán code ! [IMG]images/smilies/21.gif[/IMG][IMG]images/smilies/21.gif[/IMG]

công nghệ thông tin có nhiều hơn 2 nhánh,sao bạn chỉ đề cập tới mềm và mạng thôi nhỉ,lỡ như bạn thích hợp cho các nhánh kia hơn thì sao[IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Mình cũng đang chán chê ra đây. Mỗi tội yêu cầu công việc thì phải làm chứ mệt lắm [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi mrchon39
    Mình là lính mới trong 1 lớp học công nghệ phần mềm.Dạo gần đây mình cảm thấy không còn hứng thú với công việc code này nữa.Có lẽ do sức ép về trí tuệ quá cao cũng có thể do mình thấy dốt hơn so với mấy bạn cùng lớp.Mình đâm ra chơi game và xem phim suốt(sở thích).Nhưng cũng biết bản thân sẽ không ra gì khi không cố gắng.Mà hứng thú mình đã mất rồi.Vậy có ai có cách nào hay hay giúp mình tìm lại hứng thú với công việc học tập này không.[IMG]images/smilies/offline.gif[/IMG]Cũng như chỉ vài chiêu đẹp mắt để học tốt môn này.

Hay là mình nên chuyển sang học Mạng? (Tụi bạn có khuyên cũng nên nghĩ đến cách đó nếu bí thù lù trong hiện tại).[IMG]images/smilies/offline.gif[/IMG]
    zậy bạn hãy cho biết vì sao bạn lại chọn vào lớp CNPM ?
    theo mình nghỉ cách lấy lại hứng thú là bắt đầu lại với mấy bài đơn giản (lúc mới chập chửng nhập môn)[làm mấy bài này tự dưng thấy bản thân cũng hơi pro lắm chứ [IMG]images/smilies/thinking.gif[/IMG]] tiếp tục cho đến những bài khó gần đây, dần dần sẽ thấy hứng thú lại thôi

Bạn nên xem lại: mình không bằng người ta, hay là mình chưa cố gắng như người ta (chẳng qua người ta cố gắng hơn bạn nên nhỉnh hơn bạn chút xíu thui mà sao bạn lại tự ti là mình thua người ta)

Cố gắng lên [IMG]images/smilies/cool.png[/IMG]

Cái ngành này nó zay đó:Z không làm dc là chán liền:| mình nghĩ bạn đang trong đoạn chán thì nên tĩnh tâm 1 tý, suy nghĩ sâu sâu 1 tý, tập thói quen đã nghĩ cái gì thì nghĩ tới cùng. nhớ là nghĩ cái gì nhẹ nhẹ thôi nha[IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG] rồi bỏ ít time mà ngồi code code . chứ ko là bơi đó

Mạng cũng code như điên chứ có hơn j ?
    Em đang Mạng đây

Theo mình thì phải hứng thú mới xác định được hướng đi, có hướng đi rồi ta mới bik mình phải làm gì. Sao bạn không cho mình 1 thời gian để ngẩm lại xem mình thích làm gì nhất. Chứ cứ nghe người này nói, người kia bày rốt cuộc bạn lại chán nhanh thôi.

Biết đâu bạn lại thành 1 game thủ chuyên nghiệp hay 1 nhà làm phim [IMG]images/smilies/dont_know.gif[/IMG]

theo em được biết thì mạng code nhiều hơn công nghệ phần mềm nhiều
    thấy mấy anh chị khóa trước kêu
    học công nghệ phần mềm sau này ra chủ yếu để chém gió tốt
    còn học về mạng code, code lại code thôi
    ^^!~. nhưng nếu yêu code thì chúng ta hoàn toàn có thể trở thành
    những bác công nhân gõ máy tính chuyên nghiệp bác nhỉ
    [IMG]images/smilies/clap_grin.gif[/IMG][IMG]images/smilies/clap_grin.gif[/IMG][IMG]images/smilies/clap_grin.gif[/IMG][IMG]images/smilies/clap_grin.gif[/IMG][IMG]images/smilies/clap_grin.gif[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi beautifulsoul84hung
    theo em được biết thì mạng code nhiều hơn công nghệ phần mềm nhiều
    thấy mấy anh chị khóa trước kêu
    học công nghệ phần mềm sau này ra chủ yếu để chém gió tốt
    còn học về mạng code, code lại code thôi
    ^^!~. nhưng nếu yêu code thì chúng ta hoàn toàn có thể trở thành
    những bác công nhân gõ máy tính chuyên nghiệp bác nhỉ
    [IMG]images/smilies/clap_grin.gif[/IMG][IMG]images/smilies/clap_grin.gif[/IMG][IMG]images/smilies/clap_grin.gif[/IMG][IMG]images/smilies/clap_grin.gif[/IMG][IMG]images/smilies/clap_grin.gif[/IMG]
    Tùy thôi, công nghệ phần mềm có phần chém gió thật, nhất là mấy môn chuyên ngành luôn như Quản lý yêu cầu PM, PTTKPM,Xây dựng PM, kiểm chứngPM, nói chung code ít và tùy cách dạy nhưng đa số làm bài dạng chuyên môn nhiều,và nếu ở đâu dạy có đồ án thì code cũng như điên.Nếu bạn học các môn khác của CNPM như game(môn này chết người, chán vô đối, code như điên),LT C Window, LT Java, LT Web,....toàn là những môn code trâu bò không ấy.
    Mình không tin bên mạng lại code giỏi hơn CNPM đâu,chưa thấy .

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối