Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

lập trình viên và quản trị mạng, việc nào nhiều thời gian rỗi hơn

Cho em hỏi 1 chút, làm lập trình viên và quản trị mạng sau này ra làm việc ngành nào nhiều thời gian rỗi hơn nhỉ????, mà làm cái ngành quản trị mạng sau mình ra đi làm lỡ gặp phải hacker giỏi hack mất thông tin quan trọng của công ty mà mình làm bảo mật vậy có phải đền ko ????[IMG]images/smiliesot_talking.gif[/IMG][IMG]images/smiliesot_talking.gif[/IMG] em nghèo lắm ko có tiền đền đâu

Mình theo CNPM nhưng mình nghĩ chắc không đền đâu nhưng mà có thể bị đuổi, he he. Nhưng mà muốn quản trị hệ thống tốt mình nghĩ bạn phải rành và giỏi về CSDL cũng như hệ thống thông tin, không hiểu hacker có những chiêu nào nhưng dùng truy vấn dữ liệu để lần mò những lỗ hỏng, ăn cắp thông tin là 1 cách.

vậy bên nào sau ra đi làm có nhiều thời gian rảnh hơn vậy ???, mà cho em hỏi học ở các trung tâm đắt tiền như FBT Aptech hơn hay ở các trường đại học như bách khoa hà nội hơn ???

Trích dẫn Gửi bởi vungtroicuabo
    vậy bên nào sau ra đi làm có nhiều thời gian rảnh hơn vậy ???, mà cho em hỏi học ở các trung tâm đắt tiền như FBT Aptech hơn hay ở các trường đại học như bách khoa hà nội hơn ???
    Đi làm mà cứ đòi có thời gian rảnh. Thế là sao vậy ta? Nghề IT nói chung đều làm việc với cường độ rất là lớn. Overtime là chuyện bình thường, nhất là làm coder.
    Còn trước khi bạn chọn cho mình học ở đâu thì bạn nên xem xem mình có đủ tố chất đề học nghề này không đã. Vì bạn sẽ phải đối mặt với khá nhiều vấn đề...

thế à, vậy câu cuối cùng em hỏi là làm lập trình hay Mạng dễ xin việc hơn ????

lập trình sẽ có nhiều việc hơn, chắc chắn, nhưng ngành nào cũng có việc mà.
    Đi làm coder như các đàn anh thì làm có khi 9-10 h đêm và hơn, tuy nhiên cũng có khi vào làm không bao nhiêu và chơi thì nhiều.
    Chọn trường thì tùy bạn rùi, nếu bạn học tốt thì nên thi vào ĐH trước đi, đậu thì học.

thế à, vậy câu cuối cùng em hỏi là làm lập trình hay Mạng dễ xin việc hơn ????
    Nếu làm lập trình thì bạn xác định là siêu chăm đọc sách đi mới có hi vọng thăng tiến [IMG]images/smilies/daydreaming.gif[/IMG]
    Còn trường thì thi vào BK nè [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG] (PR trường mềnh tí)

câu cuối cùng là học quản trị mạng sau khi ra đại học rồi có cần phải học thêm ở đâu nữa ko hay lúc đấy vừa đi làm vừa tự nghiên cứu tiếp ???

Trước hết trả lời câu hỏi của bạn: Dù bạn đang đi làm thì bạn vẫn phải tìm hiểu, học hỏi. Do đặc thù của ngành IT mọi công nghệ luôn phát triển một cách rất nhanh nếu bạn không muốn bị đào thải thì phải tìm hiểu nó.
    Nhưng theo dù CNPM hay quản trị mạng không cái nào là nhàn hay vất vả cả. Nó do môi trường công việc bạn làm quyết định. Nếu bạn vào môi trương luôn luôn cạnh tranh, đào thải thì thu nhập bạn sẽ cao. Nhưng bạn nhận với mức lương ...ngày đến cty ngồi uống cafe, đi dạo thì học mạng nhàn hơn!

câu cuối cùng là học quản trị mạng sau khi ra đại học rồi có cần phải học thêm ở đâu nữa ko hay lúc đấy vừa đi làm vừa tự nghiên cứu tiếp ???
    Sao lại câu hỏi cuối nhể, không cho mình hỏi ké vs à. Cho mình hỏi là làm LTV hay quản trị mạng cái nào nhiều tiền hơn( thời gian rảnh, và mệt nhọc mình nghĩ có thể cố) đơn giản vậy thôi....[IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối