Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

một nhận định chủ quan của mình [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]
    các trường đại học chỉ dạy C# trong các môn về .NET
    các thông tin tuyển dụng đa phần là C#
    tìm code về .Net thấy code C# nhiều hơn VB.Net

Dân C# xuất thân 1 số từ C,C++,mà C và C++ có lẽ có nhiều cao thủ hơn,người ta cũng thích C,C++ hơn là VB

VB.net và C# mặc dù như nhau, nhưng mình thấy cách viết code C# hay hơn.

Anh HaiPT hồi trước cũng từ VB lên VB.net mà, giờ đổi sang C# rồi [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG])

Có lẽ được gói gọn trong một câu: C# thể hiện tính bao quát dễ hiểu và dễ áp dụng OOP (lập trình hướng đối tượng) hơn đối với người mới bắt đầu.

tại sao VB.net lại không được ưa chuộng như C#?

cả 2 ngôn ngữ có nhiều điểm giống nhau, vậy tại sao VB6 một thời được ưa chuộng thì lên .Net bị "xa lánh" [IMG]images/smilies/11.gif[/IMG] ?

Cá nhân mình thấy C# và VB nếu bạn muốn làm 1 ứng dụng có liên quan tới database thì mức độ hỗ trợ của nó đều như nhau.
    còn nhìn về góc độ khác thì.
    C# có tính oop hơn vb.net.
    C# nhìn code gọn và đẹp hơn là VB.NET.

VB.NET thiên về sự kiện nhiều hơn, code nhìn "rối hơn" do nó có vẽ loằng ngoằn và dài dòng.
    ví như sau if thì phải then [IMG]images/smilies/tongue.png[/IMG].

Cái nữa là hầu hết mọi người đều học vỡ lòng lập trình từ C/C++ mà C# nó gần với C++ nên mọi người thích C# hơn là điều dễ hiểu.

Chính cái OOP (hướng đối tượng) đã giúp cho C# lấn lướt hơn VB. Tuy nhiên mổi ngôn ngữ hay hay không tùy thuộc vào nhận định riêng của mọi người. Trước kia mình học VB, sau đó lên VB.Net , sau đó mình học môn lập trình hướng đối tượng (học nhìu mà chẳng biết nhiu). Rồi mình thấy một người bạn học C# thấy cũng hay hay. Và rồi kể từ đó mình chuyễn sang C# luôn. Mình thích cái tính Module hóa và ReUse(sữ dụng lại) của OOP và C# đã cho mình những thứ mình cần

Trích dẫn Gửi bởi Haipt
    Bạn căn cứ vào đâu thế ??
    Mình ghét VB lắm!! Vì ngôn ngữ thể hiện quá dài,...

Và mình chúa ghét cách khai báo biến của nó nữa...[IMG]images/smilies/17.gif[/IMG][IMG]images/smilies/17.gif[/IMG][IMG]images/smilies/17.gif[/IMG][IMG]images/smilies/17.gif[/IMG][IMG]images/smilies/18.gif[/IMG]

C# thì ngắn gọn,OOP hơn nhiều![IMG]images/smilies/tongue.png[/IMG]

C# = 1/2 VB.NET(Xét về độ dài theo mình là vậy)

Mình thấy mấy cái soft quản lý lớn code bằng VB.Net.Vì họ là thế hệ trước!![IMG]images/smilies/redface.png[/IMG]

Trước đây và bây h VB vẫn tồn tại. Các Cty viết = VB từ thời xa xưa đến nay vẫn phát triển. Riêng mình thấy cái nào cũng có cái hay riêng của nó[IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối