Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Nên Đi Theo Phần Mềm, Quản Trị Mạng, Đồ Họa Hay Web?

Xin chào các bạn, mình hiện đang là sv năm nhất ngành CNTT. [IMG]images/smilies/kiss.gif[/IMG]

Mình cũng mới bắt đầu với tin học từ cấp 3 thôi và mình đã tìm hiểu sơ về một số môn như lập trình phần mềm, quản trị mạng, thiết kế đồ họa, lập trình web. [IMG]images/smilies/daydreaming.gif[/IMG]

Các môn này mình đều rất thích, mỗi môn có một điểm mạnh riêng, nhưng nếu học hết thì chắc không đủ sức [IMG]images/smilies/Cry.gif[/IMG]

nên mình muốn tham khảo ý kiến các bạn xem nên đi theo con đường nào, môn nào đang được nhiều người học và yêu thích nhất hiện nay, môn nào được các doanh nghiệp đòi hỏi nhiều ở nhân viên, hoặc các bạn có sự lựa chọn khác các bạn có thể cho mình biết để tham khảo. [IMG]images/smilies/kiss.gif[/IMG]

• Về lập trình phần mềm thì hiện mình chỉ mới học c++ (trong trường dạy) và mình tiếp thu cũng khá tốt.Quản trị mạng thì mình cũng chỉ mới xem về chứng chỉ MCSA và thấy cũng không khóVề web thì mình mới biết về HTML, CSS, JavaScript và một chút chút PHPCòn đồ họa thì chỉ vọc sơ qua photoshop và một số phần mềm dựng phim

Môn nào mình cũng thích, nhưng hiện tại chỉ ở mức bắt đầu, mình muốn tham khảo ý kiến của các bạn để học chuyên sâu về một môn thôi chứ học nhiều loãng nào mất [IMG]images/smilies/Shame_on_you.gif[/IMG]

Các bạn nhớ bình chọn ở mục phía trên nhé!

Xin cảm ơn các bạn rất nhiều [IMG]images/smilies/1.gif[/IMG]

Ko có ai comment à. mình cũng đang quan tâm cái này..

học cái ji mình thích thế thôi ![IMG]images/smilies/18.gif[/IMG][IMG]images/smilies/18.gif[/IMG]

Theo mình thấy nếu bạn thích tất cả thì học tất cả đi. hì hì. ko có nghĩa là phải kham học sâu tất mà chỉ học lấy kiến thức tổng quan của tất cả => hiếu biết nhiều mà ko chuyên sâu thì sau này có khả năng làm xếp đấy vì cái gì cũng biết mà. còn nếu ko làm đc xếp mà làm công nhân thì vất vả lắm vì chả biết làm gì[IMG]images/smilies/11.gif[/IMG][IMG]images/smilies/11.gif[/IMG]

Thấy bản thân thích cái nào nhất, giỏi cái nào nhất, đam mêm cái nào nhất và muốn đi theo cái nào nhất thì pick cái đó. Cái view của chú về các lĩnh vực này còn quá hạn hẹp, cứ pick một cái đi rồi sẽ biết trong cái đó còn vô vàn thứ khác hoa mắt chóng mặt nữa đấy @@