Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

Trích dẫn Gửi bởi beautifulsoul84hung
    Bạn mà hỏi câu này thì chưa đủ tiêu chí để vào ngân hàng rồi [IMG]images/smilies/laughing.gif[/IMG]
    Câu nói rất gọn mà thâm thúy [IMG]images/smilies/laughing.gif[/IMG] . Rất "lộ" mà cũng rất sâu xa.
    Cái này người ta gọi là "Thâm nho" mà "Hỏi xoáy đáp xoay" đã có lần đề cập [IMG]images/smilies/laughing.gif[/IMG]

mình có ông anh Họ là giám đốc chi nhánh ngân hàng nông nghiệp pt nông thôn HN mà vẫn chưa có suất vào đây [IMG]images/smilies/waiting.gif[/IMG]. bây giờ nếu bạn ko có ng quen ở Ngân Hàng thì đừng mơ vào , có ng quen nhưng vẫn phải mất tầm 100 củ nữa mới êm [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]
    regards !

Làm ở đâu lương cao ??

Mình học năm 3 rùi ,nhưng chưa định hướng rõ công việc của ngànhIT phần mềm nên lập topic này xin anh chị nào đi trước chia sẽ cho mình với .
    _Ngành này sau này ra làm được những gì ? Có thể làm ở những cty lớn nào?
    _Nghe nói làm trong Ngân Hang lương cao ? Ko bjk mun làm trong đó thi cần học tốt những môn nào?(mình đang nói LT phần mềm)

làm ở ngân hàng lương thấp, thưởng cao , đầu vào khó khăn

Ko bjk mun làm trong đó thi cần học tốt những môn nào?(mình đang nói LT phần mềm)
    Nếu bạn giỏi lập trình, viết software bán trên mạng cũng sẽ kiếm được rất nhiều tiền. Vào những chỗ làm quen biết như ngân hàng cũng chỉ là moi mòt kĩ năng lập trình của bạn thôi.
    Tiền quan trọng, như không phải ưu tiên số một trong lập trình, đặc biệt là phần mềm.

Ko lẽ bạn đợi mình nói quạch tẹc ra lun .Có 3 chỗ quen đều làm gd ngân hag [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG] Nói chug mih thik vao = nang luc mình .Mình hỏi thì mình cũng bjk chút ít về nó nhưng ko rõ lắm thôi [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi nang
    Cứ học cho giỏi, sau ra trường quan hệ với nhiều người...Mỗi người nhiều lần thì đảm bảo có nghề ngon
    Kỹ năng mềm cũng cực kỳ quan trọng đó bạn [IMG]images/smilies/clap_grin.gif[/IMG][IMG]images/smilies/clap_grin.gif[/IMG][IMG]images/smilies/clap_grin.gif[/IMG]
    Ẹc, cái này hay ah nha [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG][IMG]images/smilies/clap_grin.gif[/IMG][IMG]images/smilies/clap_grin.gif[/IMG]
    Cụ thể là như nào hả bạn [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Mình cảm thấy mình học cái j mìnhcũng nắm chắc. Vì mún học thật sâu những cái thực dụng ,đào tạo ở trường 1 môn thì học tầm 5 tháng ,chỉ dạy ở mức căn bản .Mình thấy ông kia khoe "chú làm giam doc mà còn ko có cửa vào" , dân gian có câu " núi này cao thì còn núi khác cao hơn ",sống khiêm tốn tốt hơn đó bạn .Mình lập topic này chủ yếu để hỏi kiến thức thêm thôi ,các pác chém nhẹ chút ! thương tình thì chỉ bảo giúp cho ^^

Trích dẫn Gửi bởi carom_carom
    Tiền vô túi tỉ lệ thuận với sự thông minh,chịu khó ,kiên trì + tìm tòi [IMG]images/smilies/kiss.gif[/IMG]
    Kết câu này. Dân gian vẫn có câu: Gieo nhân nào gặp quả ấy. Nói chung về cuộc sống thì may mắn thường không trên trời rơi xuống. Tự nhiên 1 hôm bạn trúng xổ số triệu đô, chưa chắc bạn đã vui vẻ mà hưởng thụ nó. akaka, có nhiều người đã khốn khổ và sống khốn nạn vì cái đống tiền đó.
    Học lập trình, làm IT thì phải có đam mê cái đã. Như kiểu muốn cưa con bé lớp bên, vừa xinh, nhà bố nó làm to thì phải mê nó đã, rồi mới tính đến chuyện cưa kéo. [IMG]images/smilies/17.gif[/IMG]
    keke, bạn bây giờ mới năm 3 thì khoan băn khoăn vấn đề làm đâu tiền lương cao đi. Mà nên tìm hiểu học thế nào cho tốt.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối