Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 2 của 2

Kinh nghiệm hướng bảo mật ?

Từ những năm cấp 3 , mình đã rất đam mê ngành CNTT, đặc biệt là hướng bảo mật.
    Qua 3 năm vọc linh tinh hồi cấp 3 , và hơn 1 năm nghiên cứu thực sự , mình cũng đã có được chút vốn khá vững. Nhưng từ hè vừa rồi, mình bắt đầu nghiên cứu chuyên sâu và lượng tài liệu sưu tầm đã rất lớn . Mình bắt đầu tìm đường đi tối ưu để đi vào mê cung này.
    Và mình nhận ra rằng , tài liệu tiếng việt đã trở nên rất hiếm ( nếu không muốn nói là không có ) , và đã chọn ra nhiều hướng đi :
    Đi từ Reversing lên. ( theo mình hướng đi này có thể chỉ nhanh bước đầu)
    Đi từ Programming lên.
    ( theo mình hướng đi này kiếm tiền nhanh nhất )
    Đi từ Windows Internals lên.
    Vài ngày gần đây thì mình nhận ra đi từ Windows Internals lên có thể tối ưu và vững hơn , nhưng vẫn rất quay cuồng , vì hướng đi này rất rộng.
    Nên mình muốn tham khảo kinh nghiệm của những người đã đi trước về hướng đi của lĩnh vực này.
    Và muốn kết bạn với bạn nào cùng đam mê để cùng nghiên cứu , vì thực sự , nhiều lúc học như đâm vào tường.

Up.. cho câu hỏi bạn. Mình vẫn bâng khuân là không bik sự khác biệt giữa 2 hướng Quản trị mạng và bảo mật ??? Vì hiện nay đa số các trường chính quy chỉ đào tạo phần mềm và mạng