Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 7 của 7

thực sự là chẳng biết khuyên bạn ntn, C#,Java nó có rất nhiều thứ trong đó. thực tế 1 coder tầm cỡ cũng chỉ chuyên sâu đc 1 vài mảng trong 1 ngôn ngữ là cùng. thường là do yêu cầu công việc hoặc do đam mê mà chuyên sâu. C# rất rộng, Java cũng vậy. nó có tích hợp trong đó nhiều "công nghệ" khác nhau. liên quan & dây mưa dế má đến nhiều thứ khác nữa, nhiều khi ranh giới là ko rõ ràng...nếu nói C# basic,Java basic thì có ít thứ để học. còn những thứ liên quan đến nó chắc học cả đời cũng ko hết được, các framework thì nhiều vô kể.

C# :
    + basic
    + OOP
    + window form
    + ADO.net
    + ASP.Net,web base (HTML,CSS,JS,VBS),Webservice....
    + LINQ
    + XNA
    + WPF
    + XAML/YAML
    + Silverlight
    + ....v v

Java :
    +basic
    +OOP
    +Java SE/EE
    +Java ME
    +Maven,Beans,CRUD
    +JSP/Servlet,web base (HTML,CSS,JS,VBS),Webservice...
    +Android
    +JSTL,JSF,JPA,EJB.....
    +Java Card
    +.......vv

Đọc qua thấy mình thiếu nhiều quá[IMG]images/smilies/smile.png[/IMG], Bạn đã chuyên sâu được bao nhiêu trong đó rồi?

Tiện đây bạn nào biết một vài framework .Net mà các công ty ở Việt Nam hay dùng thì kể tên cho mình biết với. Mình muốn tham khảo một số Framework đó để sau này đi làm. Cảm ơn các bạn nhiều.

1:Công ty nào cũng có framework riêng.
    2:Cứ học đi , đi làm thì động tới đâu xài tới đó, không thể 1 lúc học hết mấy cái trên được.

Trích dẫn Gửi bởi snake_programmer
    1:Công ty nào cũng có framework riêng.
    2:Cứ học đi , đi làm thì động tới đâu xài tới đó, không thể 1 lúc học hết mấy cái trên được.
    Thế ít nhất cũng phải có 1 framwork nào đó là nền tảng chứ nhỉ? rồi công ty mới phát triển thêm thành frwork của công ty. E thấy ng ta đăng tin tuyển dụng là "thành thạo một số framwork như Nettier, NetUnit..." . Dấu "3 chấm ở kia còn có thể là những loại nào nữa a?
    PS: e mới vào nghề nên chưa biết, có gì không đúng mong mọi người bỏ qua cho [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

tùy vào yêu cầu , môi trường công ty khác nhau thì tạo ra bộ Framework cho riêng công ty đó. Cũng từ các Framework của MS mà tạo ra thôi@@