Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 4 của 4
    Trích dẫn Gửi bởi Wazi Armstrong
    Javascript là prototype-based OOPL

Chia sẻ thì cụ thể là bạn muốn hỏi cái gì? Hay đơn thuần lại copy bài chỗ khác post lên câu view
    Có hỏi thăm một số anh em dev thì cho biết để học JS thì thoát suy nghĩ cú pháp kiều OOP của ngôn ngữ khác như C/C++, Java. Đặc tính của JS là chạy trên máy client, vậy việc bảo mật code có thực sự là vấn đề lớn

Trích dẫn Gửi bởi anhduongtalents
    Có hỏi thăm một số anh em dev thì cho biết để học JS thì thoát suy nghĩ cú pháp kiều OOP của ngôn ngữ khác như C/C++, Java. Đặc tính của JS là chạy trên máy client, vậy việc bảo mật code có thực sự là vấn đề lớn
    Bảo mật code thì có Obfuscator
    JS giờ chẳng ai dại build lại từ đầu. Cứ dùng lib có sẵn vừa giảm thiểu lỗi vừa nhanh (Làm web thì JQuery, web game thì táng thêm gwt cho dễ debug (viết bằng java mà)...)

Chứ thực sự theo mình thì cái Prototype-based OOP của thằng Js rất là bựa. Gì mà inheritance có đến tận 6 cách khác nhau, lúc thế nọ, lúc thế kia. Tính đóng gói cũng kém + không rõ ràng...

Javascript có phải là ngôn ngữ lập trình hướng đối tượng

Dạo này thấy thị trường lập trình front-end có nhiều thay đổi lớn, mọi người đang tập trung vào HTML5 và javascript. Mình cũng tham khảo một số thông tin hiện nay JS đã phát triển từ dạng script sang dạng hướng đối tượng.

Anh em nào đang nghiên cứu javascript viết prototype thì chia sẽ với.

Javascript là prototype-based OOPL

Chia sẻ thì cụ thể là bạn muốn hỏi cái gì? Hay đơn thuần lại copy bài chỗ khác post lên câu view