Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 8 của 8

Bằng tốt nghiệp đại học loại khá cần gì để xin việc

Theo mình thì cái bằng khá không quan trọng bằng việc bạn có thể làm gì
    với kiến thức bạn học được ở trường đại học.
    ví dụ:khả năng lập trình,tư duy thuật toán,khả năng diễn giải vấn đề ở mức độ nào,
    những công nghệ,ngôn ngữ mà bạn master,bạn đã làm được nhửng gì trong quá trình học,điều này là cái nhà tuyển dụng cần.
    ps:mình cũng đang xin việc,mới pass qua vòng 2,và cảm thấy mình cần phải cố gắng hơn nữa,[IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Trường nào không biết chứ trường mình sv khá đều xin được việc, nhưng cả khoa 100 người chỉ có chừng 20 người xếp loại khá thôi.

giờ cũng có mấy công ty yêu cầu hoặc ưu tiên cho những người khá giỏi,nhưng đó chỉ là cái nhìn bước đầu thôi, khi tới làm test hoặc phỏng vấn mà bạn không đáp ứng được thì vẫn out như thường. Bạn nên xác định sẽ đi theo hướng nào, rồi lên mấy trang tìm việc xem nhà tuyển dụng họ cần những kỹ năng gì ở hướng đó...xong rồi bỏ ra vài tháng mà cày

Bạn cũng nên rèn luyện các kỹ năng tiếng Anh nữa, nhất là đọc - để tới khi người ta quăng cho cái tài liệu tiếng Anh thì biết đường mà nghiên cứu, còn kỹ năng giao tiếp khác thì nếu có càng tốt.

Cám ơn lời khuyên của mấy anh [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG].

dĩ nhiên ngoài bằng cấp ra thì cần phải có kĩ năng mềm nữa, như giao tiếp, làm việc nhóm,...sv mới ra trường đa số yếu mảng này

[IMG]images/smilies/thinking.gif[/IMG]Bác nè nói đúng đó. Mình chém gió kém quá, đang cố gắng truy tìm bí kíp chém gió đây