Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Hiện nay có rất nhiều ngôn ngữ lập trình hay và mỗi ngôn ngữ đều có ứng dụng riêng. Theo nhiều người cho rằng "Học càng nhiều NNLT càng tốt, càng ứng dụng nhiều trong cuộc sống". Còn theo tôi nghĩ đó là sai lầm. Học quá nhiều, hiểu quá nhiều NNLT sẽ làm cho bạn bị loãng kiến thức về NNLT. Bạn không thể học Pascal xen kẽ C hay C++,VB... cách tốt nhất là hãy chọn 1 NNLT riêng cho bạn, chỉ cần bạn giỏi 1 NNLT thôi là tốt lắm rồi, còn NNLT nào là NNLT tốt nhất và ứng dụng nhiều nhất là C# (đấy là theo y kiến của tôi). Hãy tham khảo nhiều ý kiến của mọi người nhé ...

Trích dẫn Gửi bởi Love C#
    Mời anh em cho ý kiến về các mặt sau:ngôn ngữ nào đang được tuyển dụng nhiều nhất, nhiều người sử dụng nhất, được yêu thích nhất.
    hot nhất hả ? tùy vùng , tùy nước ,tùy công ty
    yêu thích nhất hả ? tùy người , tùy công ty
    nhiều người dùng nhất à ? tùy vùng tùy nước , tùy công ty

túm lại thích học gì thì học,nhưng nên chuyên vào 1 vài cái cho tốt, học tràn lan cái gì cũng muốn tốt thì có ngày cồn rước[IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

2 thằng anh đi xin việc làm ở đâu cũng phỏng vấn C# !
    đại khái mà nói thì giờ biết C# dễ xin việc làm nên mình cũng nghĩ C# đang thịnh hành. Còn yêu thích nhất...cái này mỗi người mỗi quan điểm..nên chả ai giống ai đâu !

Học quá nhiều, hiểu quá nhiều NNLT sẽ làm cho bạn bị loãng kiến thức về NNLT
    mình thấy câu này đúng nè
    học cái gì phải tập trung 1 cái, khi đó mình sẽ có kiến thức chuyên sâu hơn
    và theo mình thì dù vùng miền nào thời gian nào thì mình thấy hiện tại 2 ngôn ngữ tốt nhất là C và Java