Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 28

Trích dẫn Gửi bởi kevinquang91
    Nhưng một hôm bọn em học vè C# buổi đầu tiên thầy giáo nói học lập trình rất dễ xin việc làm, mà em thì có ý nghĩ hoàn toàn khác, vì nước mình có rất it công ty về lập trình thì làm sao dễ xin viêc hơn về mạng! Mà em nghĩ công ty nào mà trả cần người về mạng
    Em xin chân thành cảm ơn!
    mình cũng như bạn nèh,nhưng qua tìm hiểu thì thấy

công ty phần mềm ít nhưng mà quy mô lớn nên tuyển nhiều với số lượng ngày càng tăng để đáp ứng các dự án (VN là nc chuyên gia công PM mừ [IMG]images/smilies/wink.png[/IMG])
    và tuy mỗi năm có rất nhiều sinh viên ra trường nhưng cũng có 1 phần k nhỏ trong đó k đáp ứng được nhu cầu của công ty nên chắc lúc nào cũng còn chỗ trống cho bác

còn những công ty nhỏ thì chủ yếu mướn những người học mạng về làm "siêu nhân" (vừa quản trị mạng vừa làm luôn công việc của mấy chú Help desk đi vòng vòng sửa máy với chỉnh word cho mấy bà văn phòng)[IMG]images/smilies/laughing.gif[/IMG] mà lương lậu chẳng bao nhiêu [IMG]images/smilies/dont_know.gif[/IMG]
    còn những công ty thật sự cần đến những QTM là những công ty lớn,ngân hàng,... mà những chỗ này thì chỉ dành cho những anh pro thui và số lượng tuyển cũng có hạn

wa đó chắc bác cũng so sánh được tương wan lực lượng của 2 bên

mặc dù sự thật hơi phủ phàn nhưng mình cũng thích mạng hơn [IMG]images/smilies/wink.png[/IMG][IMG]images/smilies/Bring.gif[/IMG]

Bạn theo cái nào cũng được, chỉ cần giỏi thì sợ gì không có việc

Nhưng nếu ai có kinh nghiệm đi trước thì cho em hỏi! Có phải học về lập trình mai sau tầm khoảng 30 tuổi là đã phải nghir rùi không
    Vì em nghĩ rằng là khi đó mình không đáp ứng được yêu kầu của người ta làm việc được nhìu bằng các bạn trẻ! Nói thật em vẫn thích đi về mạng! Vì em thích ! Nhưng nghe thầy giáo nói lâp trình hay the này thế kia! nhìu người không thèm làm ở công ty! Ho về lên cái trang Freelean gi` do" để lấy dự án về làm! Tièn thì mấy ngàn USD một tháng! Muk` không quá pải pro` như mạng
    Nhưng em không quan trọng tiền ! Nếu em thik tiền em đã học ĐẠi học hang` hai? zui`!
    Em yeu cong việc nay` ! Nhung không biết chọn kai zi` ka?!

Em chi đi về 2 kai"
    +Lap trinh (ve Web)
    +Quan tri mang

Nhung em mong được những câu khyên trân thành nhất! và nghe có thê hợp lý nhất! Cám ơn mọi nguòi nhìu

30 tuổi vẫn lập trình tốt, nhưng nếu có năng lực thì 30 tuổi phải là leader rồi, chỉ đạo chứ ko phải code nữa.

30t ta về ta làm teacher! Dạy cho lũ trẻ rằng:"học lập trình rất dễ xin việc làm" [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Liệu có xin dc vào các trung tâm dạy học ko nhỉ?? + làm project ở ngoài, kiếm phết [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Học cái gì mình thích, lương cao hay ko thì ko quan trọng

Nhưng nói thật bây giờ nhìu khi mún học cái mình thích nhưng muk` không theo được ý chứ~ ! Mình cũng không cần nhìu tiền !~Chỉ cần mỗi tháng khi mới vào làm việc tầm gần 10 Chai là Ok zui`!Sống ở đất HÀ NỘi thì thế mới sống được chứ!

huhu!
    Chưa ai có gợi y" sát thực cho mình ! Những jan~ chứng hay tý nhy?! Giúp em nhah đi

bọn em cũng thía này , năm đầu mà nhà trường đã phân nghành rồi , không biết con gái thì theo nghành nào đây ta ! các anh cho bọn em ít kinh nghiệm với ! [IMG]images/smilies/1.gif[/IMG][IMG]images/smilies/1.gif[/IMG]

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối