Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Tiếp theo C/C++ sẽ là gì ?

Lúc trước mình định bắt đầu với C# hoặc Java để code nhanh, tạo sản phẩm cho lẹ kịp người ta nhưng may mắn có người chỉ mình bắt đầu bằng C/C++ để có được nền tảng tư duy tốt và quen với code nên mình chọn việc bắt đầu với C/C++ , chịu bỏ công ra thời gian dài mà có được nền tảng, nền tảng mới là cái quan trọng phải không các bạn. Hiện giờ mình đã nắm vững C/C++ rồi, mình muốn các bạn cho mình lời khuyên tiếp theo C/C++ mình nên học thêm ngôn ngữ nào và về mảng nào vừa có ích cho công việc sau này, vừa có thể nghiên cứu lâu dài( đến già cũng được). Php mình thấy cũng tốt nhưng mà phải học thêm AJAX,JQUERY,FLASH..., mà mình thích ứng dụng hơn web, hay là tiếp tục C/C++. Xin các bạn cho ý kiến nhá

Nếu nắm vững C/C++ rồi có thể học thêm Python, Matlab

Nếu theo trình tự như bạn nói, thì tiếp theo nên học Assembly

Giải thuật, công nghệ, các kiến thức nền tảng, ...
    Về ngông ngữ thì nên học thêm Asm. Với C++ và Asm bạn có thể làm tất cả mọi việc mà các ngôn ngữ khác có thể làm (hệ thống, ứng dụng, web, ...).

Assembly mình thấy hơi khó. Python thấy cũng hay, cú pháp nó thấy cũng ngắn gọn. Còn ý kiến nào nữa không các bạn

Trích dẫn Gửi bởi boss14420
    Về ngông ngữ thì nên học thêm Asm. Với C++ và Asm bạn có thể làm tất cả mọi việc mà các ngôn ngữ khác có thể làm (hệ thống, ứng dụng, web, ...).
    Nói chính xác ra thì mã máy có thể làm được tất cả mọi việc mà các ngôn ngữ khác có thể làm, ok [IMG]images/smilies/2.gif[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi boss14420
    Thêm Tiếng Việt nữa là ổn, mình thấy công ty nào cũng cần cái này

Chẳng ai có khả năng nói cho bạn biết bạn làm gì ở hiện tại thì tương lai sẽ tốt đẹp hơn đâu [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Bạn chỉ có thể biết được những gì bạn đang làm ở hiện tại có giúp tương lai bạn tốt đẹp hơn hay không khi bạn ở tương lai và nhìn lại quá khứ.

Một trong những tư tưởng chung của Bill Gates và Steve Jobs là : Looking back, moving ahead.

Không phải tất cả lời nói của các tiền bối đều đúng "với bạn". Mình thì thích làm những gì mình thích và muốn, đam mê chỉ đường cho mình.

Tất nhiên rất nhiều người có quan điểm liên quan đến việc "kiếm tiền", quan điểm của mình thì "kiếm tiền" là đương nhiên và thiết yếu, quan trọng là đổi bao nhiêu thời gian sống để được bao nhiêu tiền.

Cám ơn các bạn đã cho mình tham khảo ý kiến, chỉ ý kiến thôi là đủ rồi , mình không cần thêm gì nhiều. Mình sẽ cố gắn hết sức, hi vọng sau này chúng ta sẽ thành công hơn nhé

Trích dẫn Gửi bởi chackadaoviet
    Lúc trước mình định bắt đầu với C# hoặc Java để code nhanh, tạo sản phẩm cho lẹ kịp người ta nhưng may mắn có người chỉ mình bắt đầu bằng C/C++ để có được nền tảng tư duy tốt và quen với code nên mình chọn việc bắt đầu với C/C++ , chịu bỏ công ra thời gian dài mà có được nền tảng, nền tảng mới là cái quan trọng phải không các bạn. Hiện giờ mình đã nắm vững C/C++ rồi, mình muốn các bạn cho mình lời khuyên tiếp theo C/C++ mình nên học thêm ngôn ngữ nào và về mảng nào vừa có ích cho công việc sau này, vừa có thể nghiên cứu lâu dài( đến già cũng được). Php mình thấy cũng tốt nhưng mà phải học thêm AJAX,JQUERY,FLASH..., mà mình thích ứng dụng hơn web, hay là tiếp tục C/C++. Xin các bạn cho ý kiến nhá
    Bạn đã dùng những library nào của C++? Phát triển C++ trên những platform nào ?[IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]. Sếp tớ code C++ 10 năm mà chưa dám nói là nắm vững C++ [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối