Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

lập trình mobile hay lập trình desktop??? cái nào khó hơn ????

Mình không biết post bài này vào đâu cả, mong BQT đừng xóa bài của mình. Mình có 1 thắc mắc rất lớn về vấn đề này.

Mình có 1 thắc mắc như tiêu đề. Chính là lập trình mobile hay lập trình phần mềm trên desktop? cái nào khó hơn???

Mình hiện nay đang học lập trình c# để phát triển các ứng dụng trên desktop, mình cảm thấy rất áp lực và khó khăn. Nhưng sau khi mình trao đổi với các bô lão hiện đang đi làm kinh nghiệm đầy mình thì họ có chia sẻ: Hiện nay ngành hot phải là lập trình mobile( đặc biệt là J2ME,Android:"ngôn ngữ java" và IOS:"ngôn ngữ object C") không quá khó mà lương thì cực kỳ hấp dẫn. Dân mới ra nghề chưa có kinh nghiệm cũng phải 6-8tr/ tháng. Còn nếu có kinh nghiệm thì >trên 500$/ tháng là không vấn đề gì. Mình mong mọi người cho ra ý kiến giúp mình. trong 2 cái trên thì cái nào lập trình khó hơn??? và mình có nên chuyển sang lập trình mobile ko???

C# thì có cái win 8 đó bạn, đừng quên HTML5 nữa.

khó hay dễ thì tùy vào quan niệm từng người, thường là do quan điểm cá nhân mỗi người đánh giá
    thích thì người ta bảo dễ, ghét thì người ta bảo khó

cái khó đó là sự tư duy,sáng tạo đôi khi cần 1 chút nhạy bén trong công việc

Trích dẫn Gửi bởi D.Max
    Mình không biết post bài này vào đâu cả, mong BQT đừng xóa bài của mình. Mình có 1 thắc mắc rất lớn về vấn đề này.

Mình có 1 thắc mắc như tiêu đề. Chính là lập trình mobile hay lập trình phần mềm trên desktop? cái nào khó hơn???

Mình hiện nay đang học lập trình c# để phát triển các ứng dụng trên desktop, mình cảm thấy rất áp lực và khó khăn. Nhưng sau khi mình trao đổi với các bô lão hiện đang đi làm kinh nghiệm đầy mình thì họ có chia sẻ: Hiện nay ngành hot phải là lập trình mobile( đặc biệt là J2ME,Android:"ngôn ngữ java" và IOS:"ngôn ngữ object C") không quá khó mà lương thì cực kỳ hấp dẫn. Dân mới ra nghề chưa có kinh nghiệm cũng phải 6-8tr/ tháng. Còn nếu có kinh nghiệm thì >trên 500$/ tháng là không vấn đề gì. Mình mong mọi người cho ra ý kiến giúp mình. trong 2 cái trên thì cái nào lập trình khó hơn??? và mình có nên chuyển sang lập trình mobile ko???
    Trời đất, có những ứng dụng android mà viết khó phết đấy.

tớ đã từng phân vân giữa web application và mobile application và cuối cùng theo hướng web application, thế nhưng khi đi làm thì lại làm mobile application, thế nó mới lạ chứ.

ờ, mình thi học chuyên ngành application nhưng khi ra thì lại viết web bằng MVC, đời éo ai ngờ [IMG]images/smilies/17.gif[/IMG] học lần đâu học thì nghe app khó hơn, chê web này nọ, nhưng khi làm thì thik web hơn và chuyển qua làm web luôn, làm di dộng thì có tươn glai, vì tương lai sau này người ta dùng di động không mà [IMG]images/smilies/laughing.gif[/IMG]

thế anh sugarman dự cái tương lai cho đàn em chuẩn bị chiến nào keke

Nếu bây giờ học mobile vẫn còn kịp, vì số người dùng smartphone còn tăng nhiều trong 5 năm tới.
    Sau thời đại của mobile là gì khó mà đoán được, chắc là không có hiện tượng nào nổi bật, có vài dự đoán máy tính được tích hợp vào mọi thứ lúc đó lập trình nhúng sẽ phát triển. Doanh nghiệp mở rộng đòi hỏi LTV có kĩ năng lập trình hệ thống có dữ liệu lớn. Hoặc khi đó giá outsource đã chạm nóc không thể cạnh tranh với Ấn Độ, đòi hỏi ngành pm phải chuyển đổi sang lĩnh vực công nghệ cao, lúc đó LTV giỏi sẽ có giá [IMG]images/smilies/laughing.gif[/IMG].

hehe mai mốt công nghệ nó tích đầy mình.suy nghĩ phát là ra chương trình khỏi cần ltv nữa keke

Đang ở
    24 Rạch Bùng Binh , P10,Q3 , HCM
    C# mà còn thấy khó khăn thì cái gì mới không khó [IMG]images/smilies/laughing.gif[/IMG]
    Làm mobile còn mới nên hot, chừng vài năm nữa là đâu vào đấy thôi, giống như thời kì web cách đây vài năm vậy.

Cái nào cũng như nhau thôi e, nhưng có điều là mobile bây giờ đang hot đấy @@

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối