Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 2 của 2

Ltv sau nhưng năm nhìn lại

Em xin chào cả nhà. Em mới tham gia diễn đàn và năm nay em sẽ học cao đẳng nghề bách khoa hà nội ngành Lập trình.
    Em rất đam mê nghề này tuy biết là hay theo đuổi đam mê thành công sẽ theo đuổi bạn. Nhưng em vẫn muốn biết được những trải nhiệm ( Buồn - Vui ) và những thành công nhất định mà các đàn anh đi trước đã và đang có. Các anh đang chuyên về mảng nào ạ. Các anh đã làm những gì để có được những thành công hiện tại.
    Em hi vọng sẽ có những trải nghiệm và tìm được mục tiêu theo đuổi chính của mình sau khi nghe được nhưng dòng chia sẽ từ các anh đi trước. Em thì cố gắng học xong có kiến thức để kiếm cơm nuôi thân , gia đình và cưới vợ nữa. Em cũng già rồi năm nay cũng đã 23 tuổi rồi... trong tay chẳng có gì cả 2 bàn tay trắng chỉ có mỗi một cái hi vọng cuối cùng là vẫn còn giữ được niềm đam mê và hi vọng nhưng chưa được bắt tay thực hiện. Năm nay em mới có thể bắt tay vào theo đuổi nó được nhưng vs xuất phát điểm là 1 trường Cao Đẳng nghề BKHN, em không biết có thể nuôi mộng để có được một công việc ổn định và có thể kiếm được tiền lo cho gia đình và cưới vợ không nữa.

Thân!

Năm 23 tuổi mình chưa biết code là cái gì cả.
    Năm 27 tuổi mình bắt đầu học.
    Không như các bạn, được đào tạo ở trường, mình học ở trung tâm.
    Thời gian học chỉ có 6 tháng mà thôi.
    Mình học chỉ có 1 đề tài: website bán hàng trong suốt thời gian đó.
    Nhưng vì đam mê, mình lao vào tự học, tự tìm hiểu.
    Đi làm lấy kinh nghiệm mất 1 năm, mức lương từ 2tr rồi tăng dần lên 4tr.
    Sau đó mình được vào 1 công ty lập trình lớn trong nước.
    Chưa đến 1 năm mình đã có tiền lấy vợ [IMG]images/smilies/1.gif[/IMG]

Mộng thì ai cũng có thể. Nhưng nuôi mộng được hay không thì phụ thuộc vào ý chí của bạn tới đâu? [IMG]images/smilies/applause.gif[/IMG]