Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 7 của 7

vấn đề bất đầu học lập trình có trẻ không

mình chào các bạn,
    mình sinh năm 1989 mình muốn học lập trình chỉ một năm mấy thoi,là trung tâm đào tạo dạng Aptech chuyên Java C# và SQL, không biết là mình có nên học hay không vì mình đã 25 tuổi rồi
    ai đã đi làm lâu năm rồi thì cho mình ý kiến với,mình thật sự muốn biết ý kiến của các bạn thế nào cám ơn

Trích dẫn Gửi bởi vinush
    [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG] Đã quá trễ để thứ tha ạ. Nhưng học lấy đam mê thứ cứ học thôi ạ!
    Bá láp, bên lớp mình có 2 anh 1 anh sinh năm 1987, 1 anh sinh năm 1984 đấy, nói điêu chết liền, học lực 2 anh thuộc loại vip trong lớp

Tôi học lập trình năm 16t. Khi ấy thì đọc báo trên mạng thấy có viết một bé gái chỉ mới 12t đã được microsoft mời về làm lập trình viên. Đã từng nghĩ là mình đã "trễ" so với nó. Nhưng có sao nào? Xuất phát chậm thì nổ lực gấp đôi, gấp ba.

cám ơn mọi người động viên

Trích dẫn Gửi bởi atulakokon0777
    cám ơn mọi người động viên
    Xin hỏi sơ tí nữa là: Trước đây đã học qua những gì? Bạn học lập trình để làm gì? Học lập trình là để biết hay để đi làm? Nếu là đi làm thì khuyên bạn là theo học một khóa dài hạn, vì đòi hỏi nhiều kiến thức chuyên sâu. Còn học để thỏa đam mê, và có một công việc ổn định khác thì tự học là đủ.

[IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG] Đã quá trễ để thứ tha ạ. Nhưng học lấy đam mê thứ cứ học thôi ạ!

Trích dẫn Gửi bởi doicanhden
    Xin hỏi sơ tí nữa là: Trước đây đã học qua những gì? Bạn học lập trình để làm gì? Học lập trình là để biết hay để đi làm? Nếu là đi làm thì khuyên bạn là theo học một khóa dài hạn, vì đòi hỏi nhiều kiến thức chuyên sâu. Còn học để thỏa đam mê, và có một công việc ổn định khác thì tự học là đủ.
    mình học để đi làm,cũng biết sơ sơ vì đó là tự học thoi,nhưng kiến thức lộn xọn lắm,biết thêm xóa sữa tạo form đẫ từng làm một đề tài rồi,làm quản lý Quán Trà sữa,thêm xóa sữa đăng nhập Thống kê crystal report, SQL ,tại cái khóa mình muốn học đào tạo 1 năm rưỡi chỉ đào tạo riêng bên lập trình thoi