Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 10 của 10
    Đang ở
    24 Rạch Bùng Binh , P10,Q3 , HCM

làm phần mềm thế này cần những kiến thức nào.

Mình muốn làm một phần mềm để cho trưởng phòng gửi thông báo mời họp và tất cả các dạnh thông báo từ máy của trưởng phòng đến tất cả các máy trong cơ quan cơ quan để làm phần mềm như thế cần học những cái gì vậy các bạn

Trích dẫn Gửi bởi cuongsbvyb
    Mình muốn làm một phần mềm để cho trưởng phòng gửi thông báo mời họp và tất cả các dạnh thông báo từ máy của trưởng phòng đến tất cả các máy trong cơ quan cơ quan để làm phần mềm như thế cần học những cái gì vậy các bạn
    Cần cài đặt Microsoft Outlook bạn ah [IMG]images/smilies/1.gif[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi Wazi Armstrong
    Cần cài đặt Microsoft Outlook bạn ah [IMG]images/smilies/1.gif[/IMG]
    Dùng gmail cho free, bắt mỗi thằng nhân viên 1 tiếng check mail 1 lần là ổn [IMG]images/smilies/laughing.gif[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi Sounj
    Dùng gmail cho free, bắt mỗi thằng nhân viên 1 tiếng check mail 1 lần là ổn [IMG]images/smilies/laughing.gif[/IMG]
    Free nhưng không đảm bảo bảo mật thông tin theo chuẩn ISO 27001:2005 (khổ, dạo này bị nhồi cái này vào đầu liên tục [IMG]images/smilies/Cry.gif[/IMG])
    Outlook có thể dùng trong mạng nội bộ, không có kết nối internet.

Không phải phòng nào cũng có mạng internet bạn ah, cơ quan mình chỉ một số máy được cho kết nối internet. Ông trưởng phòng muốn là gửi một cái là hiển thị luôn lên trên màn hình máy vi tính cho nó tức thời. Mình muốn viết cái phần mềm thể hiện tí mà không biết làm thế nào

Trích dẫn Gửi bởi Wazi Armstrong
    Free nhưng không đảm bảo bảo mật thông tin theo chuẩn ISO 27001:2005 (khổ, dạo này bị nhồi cái này vào đầu liên tục [IMG]images/smilies/Cry.gif[/IMG])
    Outlook có thể dùng trong mạng nội bộ, không có kết nối internet.
    Cơ quan mình toàn dùng office ***** có cài được không bạn. Mà chủ yếu đang muốn thể hiện tí làm cái phần mềm cơ quan toàn gà công nghệ tính làm cái phần mềm cho oai tí. Bạn có biết học cái gì để làm được phần mềm thế này không.

cài chương trình chat là xong mà, lúc nào cần gửi thì cứ thế gửi broadcast thôi
    cài 1 server nội bộ là được, client thì dùng spark hoặc pidgin
    Cần gì phải code cho mệt

Trích dẫn Gửi bởi cuongsbvyb
    Cơ quan mình toàn dùng office ***** có cài được không bạn. Mà chủ yếu đang muốn thể hiện tí làm cái phần mềm cơ quan toàn gà công nghệ tính làm cái phần mềm cho oai tí. Bạn có biết học cái gì để làm được phần mềm thế này không.
    Muốn oai ko đơn giản, muốn oai rất gian nan, đừng tưởng dễ [IMG]images/smiliesot_talking.gif[/IMG][IMG]images/smiliesot_talking.gif[/IMG][IMG]images/smiliesot_talking.gif[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi Sounj
    Muốn oai ko đơn giản, muốn oai rất gian nan, đừng tưởng dễ [IMG]images/smiliesot_talking.gif[/IMG][IMG]images/smiliesot_talking.gif[/IMG][IMG]images/smiliesot_talking.gif[/IMG]
    vì đây chỉ là cái tài lẻ năng khiếu ham cày công nghệ thôi nên mình không có mục tiêu tiến xa.hjhj nói thế chắc bạn biết về lập trình Bạn chỉ cho mình con đường làm được không. Thank bạn