Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Sau BPO, mình nên làm gì tiếp theo!!

Chào các bác,

Tình hình là mình trung cấp CNTT từng làm ở 1 công ty hoạt động trong lĩnh vực BPO chuyên convert tài liệu từ file PDF sang dạng code trên file txt (ko rõ nó dùng ngôn ngữ gì chỉ biết gần giống lập trình Web), sau 1 thời gian dài làm việc (3 năm), công ty chuyển mình sang 1 mảng khác và cũng là lúc mình chán công việc này nên xin nghỉ. Sau một thời gian dài nghỉ việc do tìm kiếm việc mới không thành công, mình nhìn lại chính mình thì thấy sau 3 năm đi làm kiến thức trường lớp đã lu mờ.

(*) Thứ kinh nghiệm mình tích lũy được là kỹ năng xử lý nội dung file txt thông qua trình xử lý như Notepad++, Ultra Edit và file bat (tất nhiên là tự tìm kiếm cách viết và sử dụng file bat qua mạng).

Mình:
    - Kỹ năng máy tính: BT như bao người vẫn sử dụng (Word, Excel) và khả năng thích ứng nhanh ko đến nỗi tồi đối với 1 chương trình ứng dụng mới.
    - Cộng với kinh nghiệm của mình ở trên *

Với tất cả những gì mình đã viết, PRO nào có thể chỉ dẫn xem mình nên học gì, làm gì tiếp theo?

Bạn convert bằng mắt và tay hay bằng gì? Nếu mà là convert bằng mắt và tay thì ... xem ra bạn là người 'không thích sự thăng tiến mà mong muốn có một công việc hưởng lương hàng tháng'. Theo ý kiến của Kevin thì nên xin vào nhà nước (Đừng sáng kiến để 'hành là chính' là cái phúc cho trăm họ rồi)!

Tuổi 30 mà thiếu đi một cái gọi là 'chuyên nghiệp' thì vấn đề về công việc của bạn sẽ khó khăn đấy nhưng sẽ là không muộn nếu như bạn có quyết tâm, có khao khát thay đổi số phận mạnh mẽ!

em tưởng câu hỏi này dành cho mấy bé THPT hay các bạn tân sinh viên chứ ? hihi

Tuổi 30 chưa cao, độ tuổi này thì việc học rất hiệu quả [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]
    Quan trong là còn muốn học hay không ?