Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Mong muốn của một người xuất phát chậm

Chào toàn thể anh em Cộng đồng C Việt.Nói thật với anh em mình sinh năm 89 .Sang năm cũng 26 rồi,hồi học đại học thì mình cũng học gần xong hết các học kỳ đến năm cuối do gia đình ba mẹ đâu tư xây khách sạn mà bị phá sản phải bán cả nhà cửa .Mình phải bảo lưu việc học về giúp gia đình vì ba mẹ đã lớn tuổi mình còn một đứa em mà nó lại là con gái ,nên không giúp gì nhiều cho nhà được .Mình về làm công nhân với sữa điện thoại lấy tiền trả nợ giúp gia đình và cho đứa em tiền học đại học .Đến năm mình gần 25 tuổi thì mình quay lại trường và cố gắng trả nợ hết các môn còn lại cùng lúc với việc đi làm thêm.Hiện tại mình chỉ còn 1 môn nhưng không thời gian để quay lại hoàn thành việc học do giờ mình phải làm nhiều việc hơn trước do mẹ mình mới biết bị bệnh nhồi máu cơ tim phải chạy tiền thuốc thang.Sang năm 25 mình có xin vào làm một chỗ về điện thoại thì ở đây mình xin họ vửa làm điện thoại vừa viết phần mềm quản lý cửa hàng ,sau đó lân la mình xin làm website cho họ luôn.Trong năm đó mình có lên các forum cấn freelancer để cộng tác với một bạn đang làm designer cho một công ty về làm web thì mình có phụ bạn đó code khoảng 2 trang web viết bằng asp.net.Gần cuối năm nay mình tự nghiên cưu về asp mvc và cũng viết được cho ông bạn của chị mình một trang web theo chuẩn mvc .kinh nghiệm của mình chuyên về .NET cụ thể mình có kinh nghiệm lập trình ngôn ngữ c# winform khoảng 6 tháng có thể sử dụng devexpress tool .Có khả năng sử dụng csdl SQL server 5 tháng (bao gồm storerocedure,trigger,function,trancsation),khoả ng 2 tháng hơn về jquery,entity thì khoảng 1 tháng hơn.Lập trình asp.net trong 4 tháng .Khả năng sữ dụng jquery,ajax,css,html ổn,có chút kiến thức về css3 và html 5.Lập trình asp mvc trong 3 tháng biết được bootstrap với razor ,json.Anh văn thì mình đã có bằng toeic 550.Nhưng mình đang rất mong muốn được vào làm trong một công ty chuyên về lập trình nào đó nhằm được sống và làm việc vì đam mê và ước mơ của mình.Sự thật mình chỉ đam mê và thích mỗi lập trình nhưng vì hoàn cảnh mà mình bị chậm trễ ươc mơ .Nay mình được biết forum mình cũng có nhiều anh thành công nên mong các anh hay mọi người trong forum nếu được có thể thu nhận hay giúp đỡ cho mình được tiếp tục theo đuổi niềm đam mê của mình vì có thể năm sau chỗ điện thoại mình làm họ nghỉ do ế quá.Rất mong anh em cho mình ý kiến hoặc một cơ hội để mình phụng dưỡng cho ba mẹ và được trở thành một lập trình viện đúng nghĩa.

Bác Haipt đâu, vào xem được thì giúp em nó kìa

- - - Nội dung đã được cập nhật ngày 01-02-2015 lúc 05:17 PM - - -

http://diendan.congdongcviet.com/threads/t218197::danh-cho-cac-sinh-vien-dai-hoc-cao-dang-chua-co-dinh-huong-yeu-kem-lap-trinh-nhung-van-muon-tro-thanh-lap-trinh-vien.cpp
    http://diendan.congdongcviet.com/threads/t219276::gioi-thieu-chuong-trinh-on-the-job-training-cho-cac-ban-tre-yeu-thich-cong-nghe-khong-yeu-cau-bang-cap-it.cpp
    Chú em vào đây xem phù hợp thì liện hệ với bác ấy.

dạ em cảm ơn anh nhiều em thì ở hcm cũng đã xem qua các topic trên rồi ạ.Nhưng tới cuối năm 2015 mới có thể mở chương trình trên