Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Hướng đi cho người không chuyên ngành

Xin chào các bạn , Mình hiện đang là sinh viên trường Cao đẳng kinh tế đối ngoại chuyên ngành Quản trị kinh doanh , Mình năm nay sẽ ra trường và học liên thông lên Đh Kinh tế TPHCM . Thật ra mình thích học CNTT từ nhỏ nhưng do ba mẹ không đồng ý và do điều kiện hồi xưa khó khăn không đủ tiền theo học nên mình k quyết tâm theo đuổi . Với thực tế bây giờ thấy cảm thấy ngành quản trị mình không đam mê chắc mình sẽ lấy bằng liên thông cho ba mẹ vui và học An ninh mạng cái mà mình thích và đam mê . Mình rất cần ý kiến nghiêm túc từ những kinh nghiệm của các bạn trong công đồng Cviet
    1) Mình bây giờ có nên thi lại học trường giỏi CNTT bảo mật - an ninh mạng như Bách khoa hay là nên học ở FPT jetking , vì thời gian học đại học là lâu quá , mà học trung tâm thì chả biết cái nào tốt
    2) Mình không có nhiều kiến thức về an ninh mạng và bảo mật , nhưng mình đam mê liệu bây giờ có theo được không cac bạn trong khi thời gian qua học quản trị kinh doanh
    3) Liệu rằng sinh viên quản trị có thể tự học hay ra trung tâm nào học .

Mong rằng các bạn góp ý chân thành cho mình . Mình rất cần nhiều ý kiến của các bạn . Xin cám ơn ạ

thế bạn có rất nhiều hướng:
    --- Học lập trình: lương cao, khá bạn có thể tham gia các khóa cơ bản : Java Core, C# sau đó nâng cao--> Lập trình winform, webform hoăc lập trình di động
    hoặc nếu muốn nhanh và dễ chọn luôn PHP--> Web thương mại điện tưe
    Trong các cái này thì học PHP là cơ bản nhanh kiếm xiền nhất
    --- Học Tester--> cái này thì nhàn, lương thấp dành cho con gái thích hợp hơn
    Trung tâm thì có thể nghiên cứu công ty iMicroSoft -- nó học theo dự án thực tế, chỉ cần 2-2.5 tháng với các khóa cơ bản và quan trọng nó cho học thử 1 tuần của khóa học. Thêm vào đó nó là cty nên cơ hội việc làm sau này sẽ lớn hơn
    Ngoài ra còn nhiều trung tâm như Aptect,niit, cơ mà mấy trung tâm này tiếng tăm ko tốt cho lắm!
    Thực ra chủ top ko nên quá quan trọng ko học cntt ở bậc đại học vì theo mình nó chả quan trọng, quan trong là mình làm được việc--- Chúc chủ top may mắn [IMG]images/smilies/wink.png[/IMG]

2) Mình không có nhiều kiến thức về an ninh mạng và bảo mật , nhưng mình đam mê..
    Tự hỏi chính bạn xem đam mê là cái bíp gì nhé, không lao đầu vào học được vài buổi lại kêu chán [IMG]images/smilies/applause.gif[/IMG]