Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Xin tư vấn đi học lập trình

Tình hình là em đam mê IT từ cấp 3 nhưng sau khi tốt nghiệp xong bố mẹ lại nhét em vào trg dầu khí học T.T. Thật sự là học rất chán, em bỏ học liên tục nhưng cuối cùng cũng ra trường đúng hẹn vào tháng 11 năm trước [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG].
    Ra trường thì kiến thức chả có vẹo nào. Bố mẹ nhét vào đc cty đóng tàu làm cái chân giám sát cũng đc 10m/tháng. Nhưng công việc nhàm chán nên em đã tích góp sắp đủ tiền để em đi học ngành mà em đam mê. Và em quyết tâm theo lập trình, em có tham khảo thấy có cncaptech và niit. Vậy mấy bác cho em hỏi em nên học trường nào trong hai trường đó hoặc có trường nào khác nữa cũng đc ạ. Toán thì cách đây 4 năm thì học cũng tạm ổn nhưng giờ kiến thức nó mài mòn, tiếng anh thì nói toạch ra là ngu vậy em có học đc ko ạ? Em cảm ơn

Bây giờ mobile phát triển, học bên bảng mobile khá hot, lương rất cao đó

Trích dẫn Gửi bởi haiquank1a
    Bây giờ mobile phát triển, học bên bảng mobile khá hot, lương rất cao đó
    Vâng em cảm ơn bác. Nhưng em lỡ yêu bên lập trình web từ lâu rồi ạ [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG] Vậy mình nên học trường nào ạ? Em thấy cncaptech nhiều bác đánh giá tốt.

Vấn đề bác muốn lập trình web với ngôn ngữ nào thôi Java, C# hay PHP, muốn lập trình web bán hàng quy mô nhỏ hay web portal [IMG]images/smilies/Shame_on_you.gif[/IMG] mình đang tìm hiểu imic thấy nội dung học ok lắm đang đợi học thử để xem bên đấy đào tạo thế nào đây

Nếu đó đúng là sự đam mê của bạn thì bạn cứ làm công việc hiện tại, tranh thủ buổi tối đi học thêm về lập trình web như bạn nói cũng ok mà

Mính thấy nhiều người học ở Vnskils- Viện CNTT - ĐHQGHN ổn lắm đó