Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16

học lập trình web khó hơn hay lập trình ứng dụng khó hơn?

Bạn nghĩ sai rồi.
    Thứ nhất: Thấy cái nào khó hay dễ tùy vào sở trường mỗi người
    Thứ hai: Có nhiều cơ hội hay không còn phụ thuộc vào nhu cầu sử dụng lao động của lĩnh vực nhiều hay ít

Lập trình web phải biết nhiều thứ từ HTML, CSS, Javascript, SEO, database này nọ. Đã vậy còn lo cho nó chạy trên mọi trình duyệt.

Nhu cầu thì cứ lên các trang tuyển dụng mà xem. Tuy nhiên số lập trình viên mobile hiện nay chưa đông nên theo tôi kiếm việc dễ hơn web.

Trích dẫn Gửi bởi sugarman
    Lập trình web phải biết nhiều thứ từ HTML, CSS, Javascript, SEO, database này nọ. Đã vậy còn lo cho nó chạy trên mọi trình duyệt.

Nhu cầu thì cứ lên các trang tuyển dụng mà xem. Tuy nhiên số lập trình viên mobile hiện nay chưa đông nên theo tôi kiếm việc dễ hơn web.
    Một ngày không xa nhân lực làm mobile cũng sẽ tràn ngập như web bây giờ [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

web thì giao diện đẹp hơn để thu hút mà đã lập trình thi cái nào cũng có cái khó và dễ khác nhau vui nhất là như Demo success bùn thì không giài quyết được vấn đề. mà nhưng lúc buồn thì coffee thoải mái xong về lại chiến đấu tiếp mà cũng hay thành công chủ yếu là lại về đêm khuya nghĩa là sao nhỉ ? biết không thèm nói.

Trích dẫn Gửi bởi mr.star_insky
    em mới bắt đầu theo đuổi lập trình mà không biết cái nao khó hơn? câu hỏi này chắc hơi kỳ nhưng mong các bác có exp cho em biết vì em thích cái khó hơn bởi nghĩ học cái khó thì mình sẽ có nhiều cơ hội hơn[IMG]images/smilies/17.gif[/IMG]
    đi theo web thì đi theo jsp đi . dễ kiếm việc hơn mà ổn định hơn nữa.
    đi theo php nhiều quá rồi, mà web php đa số web nhỏ trong nước thôi,
    jsp hiện nay nhiều công ty ja công đa sử dủng để phát triển cho đối tác nước ngoài (theo yêu cầu của đối tác)

Trích dẫn Gửi bởi litikali
    Bạn nghĩ sai rồi.
    Thứ nhất: Thấy cái nào khó hay dễ tùy vào sở trường mỗi người
    Thứ hai: Có nhiều cơ hội hay không còn phụ thuộc vào nhu cầu sử dụng lao động của lĩnh vực nhiều hay ít
    Bạn này nói đúng rồi [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]
    @chủ topic:
    - khó hay dễ thì phụ thuộc vào bạn thôi
    - cơ hội nhiều khi là do chính chúng ta tạo ra

Web là 1 loại ứng dụng (application)
    Hỏi kì cục vậy [IMG]images/smilies/dont_know.gif[/IMG]

Cái nào cũng khó hết!!! chọn lẹ đi rùi còn học... giỏi thì có việc, cơ hội sẽ đến với mỗi người

Trích dẫn Gửi bởi zstar
    Bạn này nói đúng rồi [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]
    @chủ topic:
    - khó hay dễ thì phụ thuộc vào bạn thôi
    - cơ hội nhiều khi là do chính chúng ta tạo ra
    Bạn này nói chuẩn đới!

Bạn cứ học căn bản về tư duy lập trình, thuật toán,.... Sau đó thực tế sau khi ra trường bạn công tác tại đâu thì bạn sẽ tùy theo tình hình ở đó mà làm chuyên sâu về cái đó (có thể lú trc tự bổ sung cho mình một vài chứng chỉ / kỹ năng lập trình abc abc)

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối