Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Tương lai nào cho ngành Hệ thống thông tin?

Em hiện là SV khoa CNTT năm nhất. Em muốn sau nài mình theo ngành Hệ thống thông tin. Nhưng thực sự thì em vẫn chưa hiểu rõ về ngành nài lắm. If học thì sau nài ra mình làm được những công việc nào hả mấy anh chị. Sẵn tiện cho em hỏi lun học ngành nài thì có cần fải giỏi lập trình ko ạ. Sao em thấy mình dốt cái khoản ấy wá. À bổ sung thêm 1 cái nữa là em là fận nữ nhi, hic lại theo cái ngành nài chắc sau nài sẽ khổ. Có ai cho là như zậy hem?

ko yêu cầu lập trình nhiều như ngành công nghệ phần mềm... nhưng yêu cầu phải giỏi thuật toán[IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG],nói chung lập trình cũng nhiều ,làm về xử lý cơ sở dữ liệu[IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi ilovebeckham
    Em hiện là SV khoa CNTT năm nhất. Em muốn sau nài mình theo ngành Hệ thống thông tin. Nhưng thực sự thì em vẫn chưa hiểu rõ về ngành nài lắm. If học thì sau nài ra mình làm được những công việc nào hả mấy anh chị. Sẵn tiện cho em hỏi lun học ngành nài thì có cần fải giỏi lập trình ko ạ. Sao em thấy mình dốt cái khoản ấy wá. À bổ sung thêm 1 cái nữa là em là fận nữ nhi, hic lại theo cái ngành nài chắc sau nài sẽ khổ. Có ai cho là như zậy hem?
    Cũng SV năm nhất, cũng khoa CNTT, cũng nữ nhi nè, nhưng hem có khổ đâu, bảo đảm. Kiếm thằng nào vừa giỏi vừa giàu mà ưng, khổ mới lạ, hihi.

Trích dẫn Gửi bởi lazy_chicken
    Cũng SV năm nhất, cũng khoa CNTT, cũng nữ nhi nè, nhưng hem có khổ đâu, bảo đảm. Kiếm thằng nào vừa giỏi vừa giàu mà ưng, khổ mới lạ, hihi.
    Tương lai của ngành Hệ thống Thông tin phải là Quản trị Thông tin.
    Mọi người coi thử chương trình bên ĐH Khoa học Tự nhiên thì biết:

http://www.itec.hcmuns.edu.vn/

cũng chẳng biết gì về ngành Hệ thống thông tin lắm nhưng thấy ngành này học về CSDL , Trí tuệ nhân tạo, HĐH,..

Chắc cũng trị là quản trị thông tin như bạn itec08 nói