Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 5 của 5

tạm thời gì thì gì chứ h cậu vẫn nên học C++ làm nền móng đi,đã học qua c thì C++ sẽ dễ tiến lên vì C++ là đầu nguồn của mọi ngôn ngữ lập trình hiện đại[IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]
    cậu học chắc C++ sẽ hiểu hướng đối tượng là gì,khi đó muốn lên java hay .net thì là tùy chọn của cậu,nếu đã học VB thì thử học C++ rồi lên VB.net đi,con đường đó rất hay[IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi kegiaumat055
    Vậy bây giờ mình nên học gì để khi nào làm việc có thu nhập kha khá.[IMG]images/smilies/dont_know.gif[/IMG]
    - Mình không biết trong định nghĩa của bạn thu nhập bao nhiêu là kha khá. Nhưng nếu bạn học lập trình thì cứ nên đi từ cơ bản đi. xong cơ bản nó sẽ là cơ sở để bạn học các công nghệ giúp bạn đi làm được một cách nhanh chóng.

- theo mình thì giờ bạn nên tìm hiểu về lập trình hướng đối tượng(OOP) trước khi tìm hiểu các công nghệ khác.

Một khi đã có kiến thức về OOP thi bạn có thể học một công nghệ mà bạn thích. theo mình thì học công nghệ nào trong lập trình không quan trọng [bạn đi theo hướng java, .NET] vấn đề là nếu bạn quyết định theo cái nào thì bạn phải tìm hiểu sâu vào nó và "phải hiểu nó như hiểu mình [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG] [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG] ".

chúc bạn thành công....

học tiếng Anh thật giỏi [IMG]images/smilies/clap_grin.gif[/IMG]

Bây giờ nên học gì

Mình năm nay lên lớp 11.Mình rất thích lập trình,moi thứ về lập trình mình đều thích.Mình đã học qua C và Visual basic.Vậy bây giờ mình nên học gì để khi nào làm việc có thu nhập kha khá.[IMG]images/smilies/dont_know.gif[/IMG]